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HALMASHAURI YA WILAYA YA ARUSHA 
 (Barua zote za kiofisi zitumwe kwa Mkurugenzi Mtendaji)  

 

 

 

 

 

MIRADI INAYOTEKELEZWA KATIKA HALMASHAURI YA ARUSHA KWA MWAKA 

WA FEDHA 2016/2017 

Halmashauri ya Arusha kwa mwaka wa fedha 2016/2017 inatekeleza miradi mbalimbali 

katika kata zote 27 za Halmashauri kwenye sekta za Elimu, Afya, Maji, Miundombinu ya 

Barabara, Mazingira, Kilimo, Mifugo ,Ardhi, Maliasili  na Mipangomiji. 

Katika kuhakikisha huduma za jamii zinapatika kwa urahi kwa kuwa na uwiano sawa wa maneo 

ya miji na vijiji, Halmashauri imejikita kuelekeza nguvu katika kutekeleza miradi katika kata 

zote kwa kuzingatia zaidi vipaumbele na uhitaji wa huduma wa wananchi wa eneo husika. 

Kwa mwaka wa fedha 2016/2017 Halmashauri inatekeleza miradi mipya kwa mwaka huu wa 

fedha pamoja na miradi bakaa inayoendelea kutoka mwaka wa fedha uliopita wa 2015/2016.  

Kadhalika halmashauri inatekeleza miradi yake kwa kuzingatia zaidi ushirikishwaji wa 

wananchi, Seriklali pamoja na wadau mbalimbali wa maendeleo wa ndani na nje ya Tanzania. 

Halmashauri pia inahakikisha miradi hiyo inazingatia weledi ikiwemo usimamizi thabiti wa 

matumizi ya fedha na utekelezaji unaozingatia thamani halisi ya fedha kwa kulinganisha na 

ubora wa mradi ‘value for money’. 

Miradi inayotekelezwa ni miradi ya Ujenzi na Ukarabati wa Vyumba vya Madarasa, Nyumba 

za walimu, Bwalo, Mabweni pamoja na vyoo vya wananfunzi katika shule za Msingi na 

Sekondari, Ujenzi na Ukarabati wa Zahanati, Vituo vya Afya na Hospitali pamoja na ujenzi 

wa nyumba za wahudumu wa Afya ikiwemo madaktari na wauguzi, Ujenzi na Ukarabari wa 

miundombinu ya barabara pamoja na vivuko, madaraja na mitaro ya kupitisha maji kwenye 

kingo za barabara, Ujenzi wa Skimu za Umwagiliaji, ujenzi wa miundoombinu ya Maji, ujenzi 

wa majosho na machinjio pamoja na uhifadhi wa ardhi na utunzaji wa mazingira. 

Picha zifuatazo zimejikita kuonyesha hali halisi ya muonekano wa Miaradi 

inayotekelezwa kwa mwaka wa fedha 2016/2017: - 

Mkoa wa Arusha, 

Telegram:  Arusha. 

Simu:  073 6500476, 

Faksi: 250 3701. 

Email:ded@arushadistrict.go.tz 

www.arushadc.go.tz. 
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1. UJENZI WA VYUMBA VYA MADARASA SHULE YA MSINGI MUSA. 

Mradi wa ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa na ofisi ya walimu shule ya Msingi 

Musa kata ya Musa huo mpaka sasa umegharimu kiasi cha Tsh. 16,500,000.00  

IkiwaTsh. 9,000,000.00 fedha za Own Source, 7,500,000.00 fedha za Lakilaki 

na bado unahitaji kiasi cha Tsh. 15,200,000.00 kwa ajili ya umaliziaji wa jengo 

hilo.  
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2. UJENZI WA CHOO SHULE YA MSINGI MOIVO. 

Ujenzi wa choo cha matundu 10 shule ya Msingi Moivo kata ya Moivo umeghalimu kiasi cha 

Tsh. 12,684,000.00 fedha za lakilaki. 
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3. UKARABARI WA VYUMBA VYA MADARASA SHULE YA SEKONDARI 

MATEVESI. 

Ukarabati wa vyumba viwili vya madarasa shule ya Sekondari Matevesi kata ya Matevesi 

kwa kusakafia kwa vigae (tiles) na kupaka rangi ndani na nje, ukarabati umeghalimu kiasi cha 

Tsh. 8,000,000.00  ikiwa ni fedha za Lakilaki. 
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4. VYUMBA VYA MADARASA SHULE YA SEKONDARI SAMBASHA. 

Ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa na ofisi ya walimu shule ya Sekondari Sambasha kata 

ya Sambasha umeghalimu kiasi cha Tsh. 30,000,000.00kutoka vyanzo mbalimbali vya 

fedha ikiwemo Tsh. 20,000,000.00 fedha za CDG Tsh. 10,000,000.00 na  fedha za 

Lakilaki. 

 
 

 

 

 

 

 

 

 

CHUMBA KIMOJA CHA DARASA SHULE YA SEKONDARI SAMBASHA. 
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5. UJENZI WA CHUMBA KIMOJA CHA DARASA SHULE YA SEKONDARI 

SAMBASHA. 

Ujenzi wa chumba kimoja cha darasashule ya Sekondari Sambasha kata ya Sambashaujenzi 

umeghalimu kiasi cha Tsh. 17,000,000.00  darasa lililojengwa kwa nguvu za wananchi wa 

kijiji cha Sambasha katika kuchangia maendleeo ya Elimu katika kata yao. 

 

 

 



7 
 

6. HOSTELI YA WANANFUNZI CHUO CHA UFUNDI MWANDETI. 

Ujenzi wa vyumba Hosteli ya wananfuzni chuo cha Ufundi Mwandeti  kata ya Mwandeti. 

Hosteli hii Imetengewa  kiasi cha Tsh. 30,000,000.00ikiwa ni fedha za Lakilaki. 
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7. VYUMBA VYA MADARASA SHULE YA SEKONDARI SOKONI II. 

Kuongezea ujenzi wa vyumba 10 vya madarasa na ofisi za walimu ghorofa 2 katikashule ya 

Sekondari Sokoni II kata ya Sokoni II. Ujenziutagharimu kiasi cha Tsh. 201,000,000.00 

mpaka sasa kimetumika kiasi cha Tsh. 150,416,100.00kutoka vyanzo mbalimbali vya fedha 

ikiwemo, Nguvu za wananchi Tsh. 7,570,000.00, Mchango wa Wazazi Tsh. 

19,846,100.00. Halmashauri imetoa kiasi cha Tsh.123,000,000.00, awamu ya kwanza 

ilitoa Tsh.85,000,000.00 fedha za CDG, ikaota tena kiasi cha Tsh. 20,000,000.00 

fedha za CDG,  mapato ya ndani Tsh. 6,000,000.00 na Tsh. 12,000,000.00 fedha za 

Lakilaki. 
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8. VYUMBA VYA MADARASA NA CHOO SHULE YA MSINGI THEMIYASIMBA. 

Huu ni moja ya miradi inayotekelezwa na TASAF awamu ya III katika kujenga na kuboresha 

mioundombinu inayolenga sekta za Elimu. Katika shule ya Msingi Themiyasimba kata ya 

Bwawani, TASAF inatekeleza miradi miwili mradi waUjenzi wa vyumba viwili vya madarasa, 

Ofisi ya walimu na ujenzi  choo chenye matundu sita kwa gharama ya Tsh.84,789,886.00 

ikiwa TASAF imegaramia kiasi cha Tsh. 71,760,886.00, Halmashauri imechangia kiasi 

chaTsh. 5,507,000.00 na Jamii wananchi wa kaijiji cha Themiyasimba wamechangia nguvu 

kazi ambayo imethaminishwa na kiasi fedha  Tsh. 7, 522,000.00. 
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9. UJENZI WA CHOO SHULE YA MSINGI THEMIYASIMBA. 

Ujenzi wa choo cha matundo sita shule ya Msingi Themiyasimba uko katika hatua za awali, 

Mradi unaotekelezwa na TASAF awamu ya III. 
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10. UJENZI WA MADARASA SHULE YA MSINGI OLOKII. 

Ujenzi wa vyumba  viwili vya madarasa shule ya Msingi Olokii kata ya Bwawani  
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11. UJENZI WA DARASA SHULE YA MSINGI LEMUGURU. 

Ujenzi wa vyumba vya madarasa shule ya Msingi Lemugur kata ya Matevesi mradi 

umepangiwa kiasi cha Tsh. 8,000,000.00 fedha za mgao wa Lakilaki kama inavyoonekana 

katika picha mradi uko katika hatua za awali. 
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12. MRADI WA UHIFADHI WA ARDHI NA UDONGO LEMUGUR. 

Mradi wa Uhifadhi wa Ardhi na udongo kijiji cha Lemugur ni moja ya Miradi inayotekelezwa 

na TASAF awamu ya III. Mradi huu unatekelezwa kwa kutoa ajira ya muda kwa jamii 

ambapo walengwa wa Mpango wa Kunusuru kaya Masikini hufanyakazi na kulipwa ujira wa 

Tsh. 2,300.00 kwa siku. 

Mradi huu unathamamni ya Tsh. 70,545,814.00 fedha ambazo asilimia 50% inatumika 

kugharamia mahitaji ya mradi na asilimia 50% inatumika kulipa ujira kwa walengwa wa kaya 

masikini. 

Katika Kijiji cha Lemugur itaoteshwa jumla ya miti 10,000 pamoja na kuhifadhi ardhi kwa 

kuweka makinga maji. 
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13. UKARABATI WA BWENI SHULE YA SEKONDARI OLJORO KATA YA 

LAROI. 

Ukarabati wa jengo la Hosteli ya wanafunzi shule ya Sekondari Oljoropamoja na kuweka 

uzio kwa gharama ya Tsh. 10,000,000.00 fedha za mgao wa Lakilaki. 
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14. UJENZI WA CHUMBA CHA DARASA SHULE YA MSINGI THEMIYASIMBA. 

Ujenzi wa chumba cha darasa shule ya msingi Themiyasimba kata ya Bwawani uko kwenye 

hatua za umalizia Halmashauri imetoa kiasi cha Tsh.8,000,000.00 fedha za mgao wa 

Lakilaki kwa ajili ya kupaua. 
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15. BWENI LA WANAFUNZI SHULE YA SEKONDARI MLANGARINI. 
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17. UJENZI WA MADARASA SHULE YA SEKONDARI MLANGARINI. 

Ujenzi wa madarasa mawili ya kidato cha V shule ya sekondari Mlangarini kata ya Mlangarini 

halmashauri imetenga kiasi cha Tsh.20,000,000.00 fedha za mgao wa Lakilaki. 

 

 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



18 
 

18. MRADI WA UHIFADHI WA ARDHI NA UDONGO THEMIYASIMBA. 

Mradi wa Uhifadhi wa Ardhi na udongo kijiji cha Themiyasimba ni moja ya Miradi 

inayotekelezwa na TASAF awamu ya III. Mradi huu unatekelezwa kwa kutoa ajira ya muda 

kwa jamii ambapo walengwa wa Mpango wa Kunusuru kaya Masikini hufanyakazi na kulipwa 

ujira wa Tsh. 2,300.00 kwa siku. 

Mradi huu unathamamni ya Tsh. 70,545,814.00 fedha ambazo asilimia 50% inatumika 

kugharamia mahitaji ya mradi na asilimia 50% inatumika kulipa ujira kwa walengwa wa kaya 

masikini.   
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19. UJENZI WA NYUMBA YA WALIMU SHULE YA MSINGI LAROI. 

Ujenzi wa nyumba ya walimu yenye sehemu mbili (2in 1) shule ya Msingi Laroi kata ya Laroi, 

huu ni moja ya miradi ya TASAF awamu ya III inayotekelezwa katika kujenga na kuboresha 

mioundombinu inayolenga sekta za Elimu. Mradi huu umegarimu kiasi cha 

Tsh.84,789,886.00ikiwa TASAF Tsh. 71,760,886.00, Halmashauri  imechangia kiasi cha 

Tsh.5,507,000.00pamoja na wananchi wa kijiji cha Laroi waliofanya kazi ya kuchimba 

msingi, kukusanya mawe na kuleta vifaa vya kufanyia kazi iliyothaminishwa kwa fedha kisi 

cha Tsh. 7,522,000.00 . Hatua za utekelezaji wa mradi wa ujenzi huo. 
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20. UJENZI WA NYUMBA YA WATUMISHI WA AFYA ZAHANATI YA 

THEMIYASIMBA 

Ujenzi wa nyumba ya watumishi wa Afya Zahanati ya Themiyasimba yenye sehemu mbili (2 

in 1) ni mradi unaoedelea kutekelezwa kwa mwaka huu wa fedha umepewa kiasi cha Tsh. 

15,000,000.00 fedha za LCDG. 
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21. UJENZI WA BWALO LA CHAKULA SHULE YA SEKONDARI MWANDETI. 

Ujenzi wa Bwalo la kulia chakula shule ya Sekondari Mwandeti kata ya Mwandeti ni mradi 

unaendelea kwa mwaka huu wa fedha Halmashauri imetoa  kiasi cha Tsh. 20,000,000.00 

kwa ajili ya kupaua jingo hilo. 
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22. UJENZI WA JINGO LA OFISI YA WALIMU SHULE YA SEKONDARI 

EINOTI 

Umaliziaji wa jengo la Ofisi ya walimu shule ya Sekondari Einoti kata ya Kisongo mradi 

uliogharimu kiasi cha Tsh.   12,000,000.00fedha za mgao wa Lakilaki. 
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23. UJENZI WA KITUO CHA AFYA ENGORORA. 

Ujenzi wa Kituo cha Afya Engorora jingo limejengwa kwa nguvu za wananchi kwa 

kushirirkiana na wadau mbalimbali wa maendeleo wa kijiji cha Engorora. 
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24. UJENZI WA ZAHANATI ILKERINI. 

Ujenzi wa Zahanati ya Ilkerini kata ya Kisongo mradi ambao halmashauri imetoa kiasi cha 

Tsh.15,000,000.00 fedha za LCDG kwa ajili ya umaliziaji wa jingo hilo. 
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25. UKARABATI WA CHUMBA CHA WAZAZI KITUO CHA AFYA OLKOKOLA. 

Ukarabati wa kituo cha Afya Olkokola kata ya Lemanyata Halmashauri imetoa kiasi cha 

Tsh. 15,000,000.00 fedha za LCDG kwa ajili ya kutengeneza chumba cha upasuaji 

(Theater) na kiasi cha Tsh. 4,100,000.00 fedha za Mfuko wa Jimbo kwa ajili ya 

kutengeneza miundombinu ya umeme na kuunganisha umeme kwenye kituo hicho cha Afya. 
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26.  UJENZI WA MIFEREJI YA KINGO ZA BARABARA YA NGARAMTONI – 

SELIANI HOSPTITAL-LONGING’O. 

Mradi mpya wa ujenzi wa mifereji kwenye kingo za Barabara ya Ngaramtoni – Seliani 

Hosptital-Longing’o. Miererji hiyo imejengwa urefu wa mita 300 ikiwa mita 150 kila upande 

mradi umegharimu kiasi cha Tsh……. Mifereji hiyo itaendelea kujengwa kadri fedha 

zitakavukuwa zinapatikana. 
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27. Mradi wa Maji Ngaramtoni 
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28. Ujenzi wa choo shule ya msingi Oltrumet 

Ujenzi wa choo shule ya Msingi Oltururmet kata ya Olturumet uko katika hatua za awali na 

Halmashauri imepeleka kiasi cha Tsh. 10,000,000.00 kutoka kwenye fedha za Maendeleo. 
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29. UKARABATI WA MADARASA SHULE YA SEKONDARI OLTUROTO 

Ukarabati wa vyumba vine vya madarasa shule ya sekondari Olturoto kata ya Olturoto 

ukarabati huo utajumuisha kubadilsha sakafu na kuweka sakafu ya vigae ‘tiles’ na kupaka 

rangi ndani na nje.  
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30.  UJENZI WA NYUMBA YA WATUMISHI WA AFYA ZAHANATI YA 

IMBIBIA. 

Ujenzi wa nyumba ya wahudumu wa Afya katika Zahanati ya Imbibia kata ya Mwandeti 

yenye sehemu mbili (2 in 1) imetengewa kiasi cha Tsh. 15,000,000.00 fedha LCDG. 

 


