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VIFUPISHO 

 
ALU  - Agizo la Ununuzi 

MJM  - Masharti ya Jumla ya Mkataba 

MMM  - Masharti Maalum ya Mkataba 

MZ  - Mwaliko wa Zabuni 

NSZ  - Nyaraka Sanifu za Mwaliko wa Zabuni  

PPA - Sheria ya Ununuzi wa Umma, Sura ya 410  

TANePS - Mfumo wa Kitaifa wa Ununuzi kwa njia ya Mtandao 

TIN - Namba ya Utambulisho wa Mlipa Kodi 

TJU - Tangazo la Jumla la Ununuzi 

TN - Taasisi Nunuzi 

UZM - Ushindani wa Zabuni Kimataifa 

UZT - Ushindani wa Zabuni Kitaifa 

VAT  - Kodi ya Ongezeko la Thamani 
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HALMASHAURI YA WILAYA YA ARUSHA 

 
 

  
 

Namba ya Zabuni: LGA-007/2023-2024/HQ/NC/01 

 

TANGAZO LA ZABUNI YA KUWAPATA MAWAKALA WA USAFISHAJI, NA 

UONDOSHAJI WA TAKA NGUMU NA UDHIBITI WA UCHAFUZI WA 

MAZINGIRA KATIKA MAENEO MBALIMBALI YA HALMASHAURI. 

TAREHE: 29/04/2023 

 

1.  Halmashauri ya Wilaya ya Arusha inapenda kualika zabuni kutoka kwa watu Binafsi, 

Makampuni, Ushirika, Taasisi au Vikundi vya watu vilivyosajiliwa kisheria wenye nia, 

uwezo na uzoefu wa kisheria kufanya kazi ya udhibiti wa uchafuzi wa mazingira na 

huduma ya uwakala wa Usafishaji,ukusanyaji na undoshaji wa taka ngumu katika kata 

na masoko yake kama inavyojionyesha katika jedwali hapa chini katika Halmashauri ya 

Wilaya ya Arusha kwa kipindi cha kuanzia tarehe 01.07.2023 hadi tarehe 30.06.2024  

 

 CHANZO CHA MAPATO NAMBA YA ZABUNI 

 Kata ya mateves/Kisongo LGA/007/2023/24/HQ/NC/01 LOT 1 

 

 Kata ya Kiutu/Sokon II LGA/007/2023/24/HQ/NC/01 LOT 2 

 

 Kata ya,Ilboru/ Olturoto LGA/007/2023/24/HQ/NC/01 LOT 3 

 

 Moivo LGA/007/2023/24/HQ/NC/01 LOT 4 

 

 Sokon II LGA/007/2023/24/HQ/NC/01 LOT 5 

 

 Kata ya Kiranyi 

 

LGA/007/2023/24/HQ/NC/01 LOT 6 

 

 Kata ya Olorien/Tarakwa 

 

LGA/007/2023/24/HQ/NC/01 LOT 7 

 

 Kata yaMlangarini/Nduruma 

 

LGA/007/2023/24/HQ/NC/01 LOT 8 

 

 Kata ya Olmotonyi/kimnyaki 

 

LGA/007/2023/24/HQ/NC/01 LOT 9 

 

 Adhabu ya uchafuzi wa 

Mazingira kwa Kata zote za 

Halmashauri ya wilaya ya 

Arusha. 

LGA/007/2023/24/HQ/NC/01 LOT 10 
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MUHIMU 

Pamoja na kazi za usafishaji, kukusanya na uondoshaji wa taka, kwa kata za 

mateves, Kisongo, mawakala watawajibika kufanya usafi na kukusanya taka 

MASOKONI.Aidha wakala pia atakuwa na wajibu wa kusafisha mitaro na maeneo 

ya wazi katika kata atakazopata mkataba. 

 

2. Unaalikwa kuwasilisha Zabuni yako kwa ajili ya kukusanya Mapato kama 

ilivyoainishwa kwenye Nyaraka za Zabuni. 

3. Zabuni zote zikiwa zimejazwa kikamilifu ziwasilishwe Halmashauri ya Wilaya ya 

Arusha kupitia TANePS kabla ya Tarehe 15/05/2023 Saa NNE NA NUSU ASUBUHI. 

Ufunguzi wa Zabuni hizo utafanyika kupitia TANePS mara baada ya muda wa mwisho 

wa kuwasilisha Zabuni. 

4. Mzabuni anaruhusiwa kuomba Zabuni Zaidi ya moja kati ya hizo zilizoainishwa kwenye 

jedwali  

5. Muombaji ataje kiasi (asilimia ya Comission atakayolipwa) na Halmashauri kati ya 1%-

20% 

6. Uthibitisho wa uwezo wa Muombaji kifedha kwa kuonesha taarifa ya Fedha ya Benki  

(Bank statement) ya mwaka mmoja hadi sasa 2022-2023,iliyoidhinishwa na 

kuthibitishwa na meneja wa benki husika.Halmashauri itawasiliana na Benk husika kwa 

uthibitisho. 

7. Muombaji aoneshe mahali ofisi zake zilipo.Halmashauri itatembelea ofisi hizo  

8. Mwombaji asiwe na deni au mgogoro wowote na Halmashauri ya wilaya ya Arusha. 

Aidha mwombaji aliyewahi kushitakiwa na Halmashauri ya Arusha kuhusiana na kazi 

ya ukusanyaji wa mapato kutoka vyanzo vyake hatapewa nafasi ya ushindani kwa kazi 

yoyote ya zabuni iliyotangazwa. 

9. Iwapo itathibitika kuwa Mzabuni aliye na mgogoro na Halmashauri ametumia jina 

jingine la kampuni,kuomba kazi ya uwakala,zabuni hiyo haitapewa nafasi ya ushindani 

kwa kazi yoyote ya zabuni,Aidha Halmashauri itavunja mkataba kama hatua hiyo 

imekwishafikiwa. 

10. Zabuni au sehemu za Zabuni ambazo zitawasilishwa kwa njia nyingine tofauti na 

TANePS au zilizowasilishwa katika muundo usiokubalika na TANePS, hazitakubaliwa 

wala kuzingatiwa kwa ajili ya tathmini, bila kujali mazingira yoyote. 

 

 

MKURUGENZI MTENDAJI  

HALMASHAURI YA WILAYA YA ARUSHA 
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SEHEMUYA PILI: MAELEKEZO KWA WAZABUNI 
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1.  1.1 Taasisi Nunuzi (TN) iliyotajwa katika Lohodata ya Zabuni (LDZ) inatangaza zabuni 

kwa ajili ya kukusanya mapato kama ilivyobainishwa kwenye LDZ na kwenye 

Jedwali la Mahitaji. Mzabuni Mshindi atatarajiwa kukusanya mapato mahali 

palipotajwa kwenye LDZ na katika kipindi kilichoainishwa kwenye LDZ kuanzia siku 

ambayo imetajwa kwenye LDZ.  

2.  2.1 Serikali ya Tanzania inakusudia kukusanya mapato na inategemea kwamba sehemu 

za mapato hayo itatumika kumlipa mtoa huduma wa ukusanyaji wa mapato katika 

Zabuni iliyotajwa katika LDZ katika mwaka wa fedha uliotajwa katika LDZ.  

3.  3.1 Mzabuni anaweza kuwa mtu Binafsi, Kampuni, Ushirika, Taasisi au Kikundi cha 

watu kilichosajiliwa kisheria au ushirika au ubia baina yao.Kwa suala la ushirika au 

ubia, washirika au wabia wote watawajibika kipekee au kwa pamoja katika 

utekelezaji mkataba. Washirika au wabia watachagua kiongozi wao ambaye 

atakuwa na mamlaka ya kufanya biashara kwa ajili na kwa niaba ya washirika au 

wabia wengine. 

3.2 Uteuzi wa kiongozi wa ushirika au ubia utathibitishwa kwa kuwasilisha Hati ya 

Kiapo cha Mamlaka ya Kisheria iliyothibitishwa na kamishina wa viapo kwa taasisi 

nunuzi. 

3.3 Makubaliano yoyote yaliyounda ushirika au ubia yaliyothibitishwa na kamishina wa 

viapo yatawasilishwa kwa TN kama sehemu ya zabuni. 

3.4 Zabuni ya washirika au wabia inapaswa kuainisha majukumu ya kila mbia au 

mshirika katika mkataba unaopendekezwa. Na kila mzabuni atafanyiwa tathmini au 

kupekuliwa kulingana na mchango wake tu na wajibu wa kila mbia hautabadilishwa 

pasipo ridhaa ya kimaandishi ya TN. 

3.5 Mwaliko wa zabuni hii ni kwa wazabuni wanaostahili ambao wametajwa kwenye 

LDZ. 

3.6 Wazabuni watapaswa kutimiza matakwa ya leseni na usajili ya mamlaka za 

kisheria za Tanzania. Wazabuni wa nje ya nchi hawaruhusiwi kushiriki zabuni hii. 

3.7 Mzabuni hatakiwi kuwa na mgongano wa kimasilahi. Wazabuni wote 

watakaobanika kuwa na mgongano wa kimasilahi watakosa sifa ya kushiriki Zabuni 

hii.  

3.8 Mzabuni hatastahili kuomba au kushinda zabuni hii iwapo: – 

(a) Mzabuni ametangazwa muflisi;  
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(b) Malipo kwa Mzabuni yamesimamishwa kwa mujibu wa hukumu ya mahakama 

mbali na hukumu ya kutangaza kufilisika na itokanayo, kwa mujibu wa sheria 

za nchi, kupoteza kwa ujumla au sehemu haki ya kusimamia na kuondosha 

mali zake;  

(c) Michakato ya kisheria imeanzishwa dhidi ya mzabuni inayohusisha agizo la 

kusimamisha malipo na inayoweza kupelekea, kwa mujibu wa sheria za nchi, 

kutangazwa kufilisika au katika hali nyingine yeyote itakayopelekea kupoteza 

kwa ujumla au sehemu haki ya kusimamia na kuondosha mali; 

(d) Mzabuni amehukumiwa kwa hukumu ya mwisho, ya kosa lolote linalohusisha 

maadili ya kitaalamu; 

(e) Mzabuni amefungiwa au amekosa sifa kwa mujibu wa Sheria ya Ununuzi wa 

Umma Sura ya 410 na Kanuni zake za Mwaka 2013, kushiriki katika ununuzi 

wa umma kwa ajili ya vitendo vya rushwa, kulazimisha maamuzi, kula njama, 

udanganyifu, kushindwa kuheshimu tamko la dhamana ya zabuni, kukiuka 

mkataba wa Ununuzi, kuwasilisha sifa za uongo katika mchakato wa Zabuni 

au vigezo vingine vitakavyoonekana vinafaa na Mamlaka au kampuni 

imepatikana na kosa la udanganyifu wa taarifa zilizohitajika kwa ajili ya 

ushiriki katika mwaliko wa zabuni. 

3.9 Mashirika ya Umma au mashirika yanayomilikiwa kati ya Umma na makampuni 

binafsi yanaweza kushiriki katika zabuni hii, iwapo tu wameruhusiwa kisheria na 

wanajitegemea kifedha, kama wanafanyakazi chini ya sheria ya biashara, siyo 

wakala zinazoitegemea Serikali na wamesajiliwa na bodi au mamlaka husika. 

3.10 Wazabuni watawasilisha kwa TN uthibitisho wa sifa zao, uthibitisho wa kukidhi 

matakwa muhimu ya kisheria, kiufundi na kifedha na uwezo wao na utoshelevu wa 

rasilimali za kutekeleza mkataba kwa ufanisi. 

3.11 Wazabuni watawasilisha uthibitisho wa sifa zao endelevu kwa kiwango cha 

kuiridhisha TN, kama TN itakavyowaomba. 

4.  4.1 Mzabuni ataambatisha nyaraka zifuatazo katika Zabuni: 

(a) Nyaraka za usajili wa Mzabuni (mf. kikundi, kampuni n.k.) 

(b) Fomu ya Zabuni iliyojazwa na kusainiwa ipasavyo; 

(c) Jedwali la Mahitaji na Bei lililo katika Sehemu ya Nne. lililojazwa na 

kusainiwa ipasavyo; 
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(d) Leseni halali ya Biashara; 

(e) Hati Halali ya Usajili wa VAT (kama ipo); 

(f) Cheti Safi ya Mlipakodi (Tax Clearance Certificate); 

(g) Orodha ya mikataba iliyotekelezwa ndani ya muda utakaotajwa na TN 

kwenye LDZ, inayojumuisha majina na anuani za taasisi zilizopokea 

huduma hizo, kwa ajili ya uthibitisho kama itakavyoainishwa na TN kwenye 

LDZ; 

(h) Tamko la Dhamana ya Zabuni; 

(i)          Hati ya Kiapo cha Mamlaka ya Kisheria iliyoidhinishwa (isipokuwa kwa 

kampuni linalomilikiwa na mtu mmoja (sole proprietor)); 

(j)         Fomu ya Uadilifu iliyo katika Nyaraka za Zabuni iliyojazwa na kusainiwa; 

(k) Nyaraka nyinginezo zote zitakazohitajika na Taasisi Nunuzi kama 

zilivyotajwa kwenye Lohodata ya Zabuni (LDZ) 

5.  5. Taarifa za mahitaji zimeambatanishwa katika Sehemu ya Tano. 

6.  Bei ya Zabuni; 

6.1 Mkataba utakuwa ni wa utoaji wa Huduma kulingana na mahitaji yote 

yaliyoainishwa katika Jedwali la Mahitaji na Bei; 

6.2 Marekebisho yoyote, kama yatakuwepo, yanaweza kufanyika kwa kubadilisha 

zabuni ambayo imekwisha wasilishwa muda wowote kabla ya muda wa mwisho 

wa kuwasilisha zabuni kupitia TANePS. Aidha, marekebisho yanaweza pia 

kufanyika kwa kukata sehemu husika, kuweka saini ya mtu aliyeidhinishwa, 

tarehe na kuandika kwa usahihi kabla kuwasilisha nyaraka kupitia TANePS, 

muda wowote kabla ya muda wa mwisho wa kuwasilisha zabuni; 

6.3 Bei ya zabuni itajumuisha ushuru wote, kodi na ada anazotakiwa kulipa Mzabuni 

katika Mkataba; 

6.4 Vizio vya kima (unit rates) vilivyotajwa na Mzabuni na kukubalika na pande zote 

za mkataba, havitabadilika katika kipindi chote cha utekelezaji wa mkataba. 

6.5 Bei zinapaswa kunukuliwa katika Shilingi ya Tanzania (TZS). 
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7.  Mzabuni atakamilisha kujaza Fomu ya Kuwasilishia Zabuni ambayo imeambatanishwa 

katika Sehemu ya Nane. Fomu ya Kuwasilisha Zabuni itajazwa kikamilifu bila ya 

mabadiliko katika muundo wake na hakuna fomu mbadala itakayokubaliwa. 

8.  Malipo yatafanywa katika Shilingi ya Tanzania (TZS). 

9.  Zabuni zitabaki kuwa hai kwa siku [andika siku zisizozidi 120] baada ya siku ya mwisho 

ya uwasilishaji Zabuni. 

10.  10.1 Zabuni zote zikiwa zimejazwa kikamilifu ziwasilishwe kwenye taasisi ambayo 

imetajwa kwenye LDZ kupitia TANePS kabla ya tarehe, siku na muda uliotajwa 

kwenye LDZ. Ufunguzi wa Zabuni hizo utafanyika kupitia TANePS mara baada ya 

muda wa mwisho wa kuwasilisha Zabuni.  

11.  Endapo itaainishwa kwenye LDZ, Mzabuni anaweza kuwasilisha Zabuni mbadala. 

12.  12.1 Isipokuwa kwa kampuni linalomilikiwa na mtu mmoja (sole proprietor), Zabuni 

itakamilishwa na kusainiwa na mwakilishi aliyeidhinishwa na Mzabuni. Kwa 

muktadha huu, Hati ya Kiapo cha Mamlaka ya Kisheria itawasilishwa pamoja na 

Zabuni 

12.2 Kwa sole proprietor, atatakiwa kuwasilisha nakala ya kitambulisho    iliyoidhinishwa 

na mwakilishi wa Kamishna wa Viapo. 

13.  TN itafanyia tathmini na kulinganisha Zabuni kwa namna ifuatayo: 

13.1 Tathmini ya Awali; ilikutambua ni Zabuni zipi zinakidhi matakwa ya msingi ya 

nyaraka za Zabuni, kama vile: zilezilizosainiwa kwa usahihi na zilizotimiza vigezo 

na masharti ya Mwaliko wa Zabuni. 

i) Vigezo vifuatavyo vitaangaliwa wakati wa tathmini ya awali: 

a) Nyaraka za usajili wa Mzabuni (mf. kikundi, kampuni n.k.) 

b) Leseni halali ya Biashara; 

c) Cheti Halali Usajili wa VAT (kama ipo)  

d) Cheti Safi cha Mlipakodi (Tax Clearance Certificate); 

e) Fomu ya kuwasilisha zabuni yenye bei iliyojazwa kikamilifu na kusainiwa 

ipasavyo sambamba na Jedwali la Mahitaji na Bei; 

f) Tamko la Dhamana ya Zabuni; 

g) Hati Sanifu ya Kiapo cha Mamlaka ya Kisheria iliyoidhinishwa (isipokuwa 
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kwa kampuni linalomilikiwa na mtu mmoja (sole proprietor); 

h) Fomu ya Uadilifu iliyo katika Sehemu ya Nane iliyojazwa na kusainiwa; 

i) Uwezo/utayari wa Mzabuni kuwasilisha mapato ndani ya muda uliowekwa 

kwenye LDZ; 

j) nyaraka nyingine zozote zitakazohitajika na TN kama zilivyotajwa kwenye 

Lohodata ya Zabuni (LDZ) 

ii) Kama sehemu ya tathmini ya awali, TN itaangalia:  

(a) Orodha ya mikataba iliyotekelezwa karibuni inayojumuisha majina na 

anuani za taasisi zilizopokea huduma kwa ajili ya uthibitisho; 

(b) Uthibisho wa kimaandishi kwamba Mzabuni alikamilisha mkataba/mikataba 

inayofanana na huu kwa ufanisi. 

(c) Uwezo wa kifedha; 

(d) Vigezo vingine vya muhimu ambavyo TN itaona vinahitajika vitatajwa 

kwenye LDZ 

Angalizo: Kukosekana kwa kigezo kimojawapo kati ya hivyo vilivyotajwa hapo juu, au 

kubadili maneno ya fomu sanifu zilizoambatanishwa kwenye nyaraka hizi 

kutasababisha Mzabuni kuenguliwa kwenye hatua hii ya tathmini ya awali. 

 

13.2 Zabuni zitakazokidhi matakwa ya Nyaraka za Zabuni zitafanyiwa Tathmini ya Kina 

kwa;  

(a) Kufanya marekebisho ya makosa ya kihesabu: kama kutakuwa na tofauti ya 

kimahesabu kati ya kizio cha kima (unit rate) na kiasi (sub-total amount) 

kilichowasilishwa, basi kizio cha kima kitatumika katika tathimini ya Zabuni 

na katika Makubaliano ya Mkataba utakaofuata. 

(b) Kufanya marekebisho stahili, kwa ajili ya mabadiliko yanayokubalika, 

(variations, deviations) au mabadiliko yanayotokana na kutowekwa kwa 

baadhi ya vipengele; 

(c) Kufanya marekebisho stahili kuakisi punguzo la bei ya tuzo au marekebisho 

mengine ya bei yaliyotolewa;           

13.3 Ulinganishaji wa Zabuni; Katika kulinganisha Zabuni, kamati ya tathmini itaweka 

kwa kila Mzabuni bei ya Zabuni iliyofanyiwa tathmini ili kubaini Mzabuni mwenye 
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bei kubwa.  

13.4 Mzabuni atakayeoneka na kuwa na bei kubwa baada ya kufanyiwa tathmini, 

atafanyiwa uhakiki wa uwezo na sifa ili kujiridhisha kwamba ataweza kuingia 

mkataba na kutekeleza majukumu yake ya mkataba kwa ufanisi. 

14.  TN itatoa tuzo ya mkataba kwa Mzabuni ambaye Zabuni yake imeonekana kukidhi 

vigezo vya Zabuni na ambayo imewasilisha bei ya Zabuni iliyofanyiwa tathmini na kuwa 

na bei kubwa zaidi. 

15.  Bila ya kuathiri yaliyotajwa hapo juu, TN inayo haki ya kukubali au kukataa Zabuni zote 

muda wowote kabla ya kutoa tuzo ya Mkataba. 

16.  
Kabla ya kutoa tuzo ya Mkataba, TN itatoa Barua ya Kusudio la kutoa Tuzo kwa 

Wazabuni wote walioshiriki katika zabuni hiyo ikitoa siku saba za kazi kwa Wazabuni 

hao kuwasilisha malalamiko yoyote (kama yatakuwepo kupitia TANePS. Endapo 

Mzabuni hatoridhika na maamuzi ya TN, anaweza kukata rufaa kwenye Mamlaka ya 

Rufaa za Zabuni (PPAA). 

17.  Mzabuni ambaye Zabuni yake imekubaliwa atajulishwa na TN kuwa amekubaliwa 

kupewa tuzo ya mkataba kabla ya kuisha kwa kipindi cha uhai wa Zabuni.  

18.  18.1 Mzabuni mshindi atatakiwa kuwasilisha Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba 

ndani ya siku kumi na nne (14) za kazi baada ya kukamilika masharti ya kabla ya 

kusaini mkataba, baada yakupokea barua ya tuzo na kabla ya kusainiwa kwa 

mkataba. Kiwango na aina ya dhamana hiyo vitatajwa kwenye LDZ na MMM. 

18.2 Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba itakuwa kwa fedha ya Tanzania katika aina 

mojawapo kati hizi zifuatazo: 

(a) Dhamana ya benki au barua ya mkopo iliyotolewa na benki iliyo ndani ya 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayokubalika kwa Mnunuzi, katika 

muundo uliotolewa katika Mwaliko wa Zabuni au muundo mwingine 

unaokubalika na Mnunuzi; au 

(b) Fedha taslimu, hundi halali; au 

(c) Dhamana ya bima; au 

(d) Aina nyingine ya dhamana itakayokubalika na Mnunuzi. 

19.  Wazabuni wana haki ya kuomba mapitio ya maamuzi ya mchakato wa ununuzi kwa 

mujibu wa   Sheria ya Ununuzi wa Umma Sura namba 410 na Kanuni zake za mwaka 
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2013 kwenye anuani ya taasisi nunuzi au Mamlaka ya Rufaa za Zabuni (PPAA) ambayo 

imetolewa kwenye LDZ na nakala ya malalamiko itumwe PPRA kwenye anuani 

iliyotolewa kwenye LDZ 
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SEHEMU YA TATU: LOHODATA YA ZABUNI (LDZ) 
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LDZ MKW Maboresho, Mapendekezo, Nyongeza ya Vifungu vya MKW 
 

1.0  1.1 Jina la TN: Halmashauri ya Wilaya ya Arusha 
 

Huduma zitakazonunuliwa ni: MAWAKALA WA USAFISHAJI, NA 

UONDOSHAJI WA TAKA NGUMU NA UDHIBITI WA UCHAFUZI WA 

MAZINGIRA KATIKA MAENEO MBALIMBALI YA HALMASHAURI 

katika kata zifuatazo. 

• Kata ya mateves/Kisongo 

• Kata ya Kiutu 

• Kata ya,Ilboru/ Olturoto 

• Moivo 

• Sokon II 

• Kata ya Kiranyi 

 

• Kata ya Olorien/Tarakwa 

 

• Mlangarini/Nduruma 

 

• Kata ya Olmotonyi/Kimnyaki 

• Kata ya Olturmet 

 

 
Muda/kipindi cha uwasilishaji wa Huduma: 01.07.2023 hadi tarehe 
30.06.2024 

Tarehe ya kuanza utekelezaji wa mkataba itakuwa 01.07.2023 

2.0  2.1 Mwaka wa Fedha: 2023/2024 

Jina la Mradi: ZABUNI YA MAWAKALA WA USAFISHAJI, NA 

UONDOSHAJI WA TAKA NGUMU NA UDHIBITI WA UCHAFUZI WA 

MAZINGIRA KATIKA MAENEO MBALIMBALI YA HALMASHAURI Jina 

na Namba ya Utambuzi wa Zabuni: LGA-007/2023-2024/HQ/NC/01 

3.0  3.5 Wazabuni wanaostahili kushiriki ni: Mtu Binafsi, Kampuni, Ushirika, 

Taasisi au Kikundi cha watu kilichosajiliwa kisheria au ushirika au ubia 

baina yao. Kwa suala la ushirika au ubia, washirika au wabia wote 

watawajibika kipekee au kwa pamoja katika utekelezaji mkataba. 

Washirika au wabia watachagua kiongozi wao ambaye atakuwa na 

mamlaka ya kufanya biashara kwa ajili na kwa niaba ya washirika au 

wabia wengine. 
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Ukomo wa juu wa Washirika wa pamoja na wabia itakuwa ni: HAIHUSIKI 

4.0  9.1&9.2 Zabuni itakuwa hai kwa muda wa siku 120 

5.0  10.1 Halmashauri Ya Wilaya Arusha 

Tarehe ya mwisho ya kuwasilisha zabuni ni:  

Tarehe: 09.05.2022 

siku: JUMANNE 

Muda: SAA NNE NA NUSU ASUBUHI 

6.0  11 Zabuni Mbadala “hazikubaliki” 

7.0  13.1.(j) 
na 
13.1(d) 

Nyaraka ambazo Taasisi nunuzi itatumia wakati wa tathmini ni  

• Nyaraka za usajili wa Mzabuni (mf. kikundi, kampuni n.k.) 

• Leseni halali ya Biashara; 

• Cheti Halali Usajili wa VAT (kama ipo)  

• Cheti Safi cha Mlipakodi (Tax Clearance Certificate); 

• Fomu ya kuwasilisha zabuni yenye bei iliyojazwa kikamilifu na 

kusainiwa ipasavyo sambamba na Jedwali la Mahitaji na Bei; 

• Tamko la Dhamana ya Zabuni; (tender declaration) 

• Hati Sanifu ya Kiapo cha Mamlaka ya Kisheria iliyoidhinishwa 

(power of attorney) isipokuwa kwa kampuni linalomilikiwa na mtu 

mmoja (sole proprietor); 

• Fomu ya Uadilifu iliyo katika Sehemu ya Nane iliyojazwa na 

kusainiwa; 

• Uthibitisho wa uwezo wa Muombaji kifedha kwa kuonesha taarifa 

ya Fedha ya Benki  (Bank statement) ya mwaka mmoja hadi sasa 

2022-2023 Halmashhauri itafanya uthibitisho kutoka benk husika 

• Maelezo ya kazi alizowahi kufanya na uzoefu usiopungua mwaka 

mmoja wa huduma ya uwakala na ukusanyaji wa mapato. 

Ambatanisha mkataba. 

• Muombaji ataje kiasi (asilimia ya Comission atakayolipwa) na 

Halmashauri 

• Mwombaji asiwe na deni au mgogoro wowote na Halmashauri ya 

Wilaya ya Arusha. Aidha MZABUNI ALIYE NA DENI NA  

Taasisi yoyote ya Serikali ataondolewa katika ushindani.  

 

8.0  17.1 Kiwango cha Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba: Mzabuni mshindi 

atatakiwa kuwasilisha Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba ndani ya siku 
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kumi na nne (14) za kazi baada ya kukamilika masharti ya kabla ya 

kusaini mkataba, baada yakupokea barua ya tuzo na kabla ya kusainiwa 

kwa mkataba. 

Aina ya Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba:  

• Dhamana ya benki au barua ya mkopo iliyotolewa na benki iliyo 

ndani ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayokubalika kwa 

Mnunuzi, katika muundo uliotolewa katika Mwaliko wa Zabuni au 

muundo mwingine unaokubalika na Mnunuzi; au 

• Fedha taslimu, hundi halali; au 

• Dhamana ya bima;  

  Kiwango cha juu cha Malipo ya awali kitakuwa HAIHUSIKI 

 18 Mkurugenzi mtendaji, 

Halmashauri ya wilaya ya Arusha,  

S.L.P 2330, 

ARUSHA 

Anuani ya PPAA: 

Katibu Mtendaji, 

Mamlaka ya Rufaa za Zabuni, 

S. L. P 9310,  

DAR ES SALAAM 

Anuani ya PPRA kwa ajili ya Nakala: 

Afisa Mtendaji Mkuu, 

Mamlaka ya Kudhibiti Ununuzi wa Umma, 

Ghorofa ya 9, Jengo la Kambarage, Barabara ya PSPF, 

S. L. P 2865, 

41104 DODOMA. 
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SEHEMU YA NNE; JEDWALI LA  BEI 

 
 

Maelezo ya Huduma Idadi ya 
taasisi 

Idadi ya 
kaya 

Kima/tozo Kiasi (TZS) ASILIMIA YA 
UREJESHAJI 

% 
KATA YA MATEVES/ 

KISONGO 

 

 
 
 

    

     
     

KATA YA KIUTU/SOKON 

II 

 
 

    

 
 

    

KATA YA 

ILBORU/olturoto 

 
 

    

 
 

    

 

KATA YA moivo 

 
 

    

 
 

    

 

SOKON II 

 
 

    

     

 

KATA YA KIRANYI 

 

 
 

    

 
 

    

 

Kata ya Olorien/Tarakwa 

 

 
 

    

 
 

    

 

KATA YA 

MLANGARINI/NDURUM

A 

 
 

    

 
 

    

KATA YA 

OLMOTONYI/KIMNYAKI 

     

ADHABU YA UCHAFUZI 

WA MAZINGIRA KWA 

KATA ZOTE ZA 

HALMASHAURI YA 

WILAYA YA ARUSHA. 

     

JUMLA KUU 
 

  

 



 

 

 

 
 
 
 
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 

SEHEMU YA TISA: FOMU 

[Ingiza karatasi ya Anuani chapwa ya Mzabuni, Anwani Kamili ya Posta, na simu, 

fasimili na namba ya teleksi na anwani ya Barua pepe] 

 

 



 

 

1. Fomu ya Kuwasilisha Zabuni 
 
 

Tarehe [Ingiza tarehe ya kuwasilisha 

Zabuni] 

 
M/s [Ingiza Jina na Anuani ya Mzabuni] 

Kwa: ……………………………………… 

       ……………………………………….. 

      ………………………………………… 

Baada ya kupitia Nyaraka ya Zabuni na nyongeza yake [ingiza namba ya nyongeza 

(kama ipo)], Sisi, tunakubali kutoa  Huduma ya [ingiza maelezo ya huduma ya 

ukusanyaji mapato, na namba ya utambulisho wa zabuni] kwa mujibu wa Masharti ya 

Mkataba yanayoambatana na Zabuni hii kwa jumla ya Bei ya Mkataba ya [ingiza kiasi 

kwa maneno, tarakimu na aina ya sarafu/fedha], katika Shilingi za Tanzania au kwa 

jumla ya bei itakayobainishwa kulingana na Jedwali la Mahitaji na Bei 

lililoambatanishwa kama sehemu ya Zabuni hii. 

Tunaafiki uteuzi wa [ingiza jina la msuluhishi pendekezwa] kuwa Msuluhishi wetu katika 

migogoro yoyote itakayojitokeza wakati wa Mkataba.  

Au 

Hatuafiki uteuzi wa [ingiza jina la msuluhishi pendekezwa] kuwa Msuluhishi, na 

tunampendekeza [ingiza jina la msuluhishi mbadala] kama mbadala wake, ambaye ada 

yake kwa siku na sifa zake zimeambatanishwa. 

 

Kama Zabuni yetu itakubaliwa, tunaahidi kuwasilisha Huduma husika zilizotajwa ndani 

ya kipindi cha [] [ingiza idadi ya siku/wiki/miezi (futa isiyohusika)] kama ilivyoainishwa 

katika ALU, Masharti Maalumu ya Mkataba na katika Masharti ya Jumla ya Mkataba. 

Endapo, Zabuni yetu itakubaliwa, tuko tayari kuwasilisha [Dhamana ya Utekelezaji Kazi 
au Tamko la Dhamana ya Utekelezaji Kazi (futa isiyohusika)] kama lilivyoanishwa 
kwenye Nyaraka za Zabuni. 
 

Zabuni hii, barua yako ya kukubali, pamoja na Agizo la Ununuzi vitaunda mkataba 

unaotufunga kisheria baada ya kusainiwa kwa Mkataba. Tunafahamu kuwa hulazimiki 



 

 

kukubali Zabuni yenye bei ndogo au Zabuni nyingine yoyote kati ya Zabuni 

unazopokea. 

Tunakubali kufungwa na Zabuni hii kwa Kipindi chote cha Uhai wa Zabuni 

kilichoainishwa katika MKW 6 na itatufunga na inaweza kukubaliwa muda wowote 

kabla yaukomo wa uhai wa Zabuni. 

Hatushiriki katika Zabuni zaidi ya moja kama Wazabuni katika mchakato huu, tofauti na 

Zabuni mbadala kwa mujibu wa Nyaraka za Mwaliko wa Zabuni. 

Tunathibitisha kwamba Bei ya Zabuni haikuhusisha makubaliano na Wazabuni 

wengine kwa madhumuni ya kuharibu Ushindani katika Zabuni. 

Tunathibitisha kwamba Zabuni hii inazingatia Masharti yaliyotakiwa na Mwaliko wa 

Zabuni. 

 

Saini Iliyoidhinishwa: ……………………………………………………………… 

Jina na Cheo cha Mweka Sahihi: …………………………………………...... 

Tarehe……………………………………………………………………………. 

Jina la Mzabuni: ………………………………………………………………… 

Anuani: …………………………………………………………………………….. 

 

 



 

 

2. Tamko la Dhamana ya Zabuni 
 

Tarehe: [ingiza tarehe (siku, mwezi na mwaka] 

Namba ya Zabuni: LGA-007/2023-2024/HQ/NC/01 

Namba Mbadala: [ingiza namba ya utambulisho, iwapo Zabuni hii ni mbadala] 

Kwa: Halmashauri Ya Wilaya Arusha 

Sisi, watia saini, tunatoa tamko kuwa:     

Tunafahamu kwamba, kwa mujibu wa masharti yako, Zabuni lazima iwasilishwe na 

Tamko la Dhamana ya Zabuni. 

Tunakubali kuwa, tutazuiliwa kushiriki katika ununzi wa umma kwa kipindi cha muda 

utakaoamuliwa na Mamlaka, iwapo tutakuwa tumevunja makubaliano yaliyomo katika 

masharti ya Zabuni, kwa sababu: 

(a) tumeondoa au kubadilisha Zabuni yetu ndani ya kipindi cha Uhai wa Zabuni 

ulioainishwa katika Fomu ya Zabuni; 

(b) hatutakubaliana na masahihisho ya kihesabu yaliofanyika katika bei ya Zabuni; 

au 

(c) tukiwa tumejulishwa juu ya kukubaliwa kwa Zabuni yetu na TN katika kipindi cha 

Muda wa Uhai wa Zabuni: 

i. kushindwa kusaini mkataba pale TN atakapohitaji hivyo; au 

ii. Kushindwa au kukataa kutoa Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba au 

kutekeleza masharti mengine yoyote yanayoendana na usainishaji wa 

mkataba kama ilivyobainishwa katika Nyaraka za Zabuni. 

Tunafahamu kuwa, Tamko hili la Dhamana ya Zabuni litaisha muda wake iwapo 

hatutakuwa Mzabuni Mshindi, mpaka pale ambapo chochote kati ya vifuatavyo 

kitaanza: (i) tutakapopokea Taarifa ya Barua ya Tuzo itakayokuwa na Mzabuni 

Mshindi; au (ii) siku ishirini na nane (28) baada ya ukomo wa mwisho wa Zabuni yetu. 

Saini: [ingiza saini ya mtu ambaye jina na uwezo wake umeobainishwa] 

Katika uwezo wa [ingiza uwezo wa kisheria wa mtu wa kusaini Tamko la Dhamana ya 

Zabuni] 



 

 

Jina: [Ingiza jina kamili la mtu wa kusainiTamko la Dhamana ya Zabuni]  

Aliyeidhinishwa kusaini Zabuni kwa niaba ya [Ingiza jina kamili la Mzabuni] 

Tarehe ____________ siku ya  ______________, _______ [ingiza tarehe ya kusaini] 

Muhuri wa Kampuni (inapofaa) 

Halmashauri Ya Wilaya Ya Arusha. 

 

 

 

 



 

 

3. Barua ya Kukubali Kotesheni 
 

 
Kwa ……………………………………...........................(Andika jina na anuani ya 

Mzabuni/Zabuni) 

 
Hii ni kukutaarifu kuwa kotesheni yako ya tarehe [Ingiza tarehe] ya kufanya kazi ya 

[Ingiza maelezo ya kazi, jina la Mkandarasi na namba ya utambulisho  kama 

ilivyoonyeshwa kwenye nyaraka za kotesheni] kwa bei ya Mkataba wa shilingi za 

Tanzania [Ingiza kiasi kwa maneno, tarakimu  na sarafu],  kama ilivyosahihishwa na 

kurekebishwa kulingana  na maelekezo ya mwaliko wa kotesheni imekubaliwa.  

 

Unatakiwa kuwasilisha Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba ndani ya siku 

14 za kazi baada ya kupokea Barua hii ya Tuzo kabla ya kusaini Mkataba. Aidha, 

Unatakiwa kuweka  saini  makubaliano ya Mkataba katika ofisi hii tarehe [Ingiza tarehe] 

muda wa [Ingiza muda] . 

 

Sahihi Idhinishwa: ……………………………….......……………………………… 

Jina na Cheo cha Mweka Sahihi: …………………………………………...……… 

Jina la Mwajiri: ………………………………………...……………………………… 

 
 



 

 

4. Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa  Mkataba1 
 

Tarehe: [ingiza tarehe (siku: mwezi: mwaka)] 

Na. ya Mkataba: LGA-007/2023-2024/HQ/NC/01 

 

Kwa: [Ingiza Jina kamili la Mwajiri] 

Sisi, watia saini hapo chini, tunatamka kwamba: 

1. Tunafahamu kwamba,kwa mujibu wa masharti yako, tunatakiwa kuhakikisha 

utekelezaji wa Mkataba tajwa hapo juu kwa uaminifu kama tutakavyokubaliana, 

kwamba tutawasilisha Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba huo ndani 

ya siku 14 za kazi tangu kupokea barua yako ya kukubali zabuni yetu na kabla 

ya kusaini Mkataba husika. 

2. Tunafahamu na kukubali kwamba: sisi tutapoteza sifa ya kushiriki kwenye 

zabuni za umma kwa kipindi ambacho kitatajwa na Mamlaka ya Kudhibiti 

Ununuzi wa Umma endapo tutashindwa kutekeleza majukumu yetu chini ya 

Mkataba tajwa hapo juu kwa mujibu wa taratibu za kufungia wazabuni 

zilizoainishwa kwenye Sheria ya Ununuzi wa Umma na Kanuni zake. 

Tunatambua kwamba Tamko hili la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba halitakuwa na 

uhalali juu yetu pale ambapo Mwajiri ataridhika na utendaji wetu wa kazi na kutoa hati 

ya mwisho ya kumaliza kazi katika Mkataba huo. 

Imesainiwa: [ingiza Saini ya mtu aliyepewa Mamlaka]  

Nafasi ya Kisheria [ingiza nafasi ya kisheria ya mtu aliyepewa mamlaka]  

Jina: [ingiza jina kamili la mtu aliyepewa Mamlaka ya Kusaini Tamko] 

Nimepewa mamlaka ya Kusaini Tamko hili kwa niaba ya: [ingiza jina la 

Mkandarasi] [ingiza tarehe, mwezi na mwaka wa Hati ya Kiapo ya Mamlaka 

ya Kisheria]  

[ingiza tarehe ya kusaini Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba] 

 

Muhuri wa ofisi/kikundi  

 
1 Hutumika Kama mbadala wa Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba kwa Mikataba iliyo ndani ya viwango vya Upendeleo Maalum wa. 

Inapaswa kuwasilisha ndani ya siku 14 za kazi baada ya mzabuni kupokea tuzo 



 

 

5. Hati Mahsusi ya Mamlaka ya Kiapo cha Kisheria (PoA) 
 

Sisi ambao saini zetu zimeoneshwa hapa chini………………………… [Jina la Kampuni/ 

Mtoa Idhini] wa ………….[anuani ya kampuni/mtoaidhini], kwa mamlaka tuliyopewa ya 

azimio ya Bodi ya Wakurugenzi Na. ……. ya tarehe …………..mwezi……….mwaka 

…….. ………. 

Tunamteua na kumuidhinisha Ndugu …………..[Taja jina la mpewa idhini] kuwa 

mwakilishi wetu halali kisheria akiwa na mamlaka kamili kwa niaba yetu na kwa majina 

yetu na kwa maslahi na faida yetu kufanya moja au yote kati ya haya yafuatayo katika 

kutekeleza Zabuni Na……….. [taja namba ya zabuni]; Hii ikimaanisha kufanya jambo 

lolote kwa niaba ya kampuni na kufanya jambo lolote linalohusiana na Zabuni 

Na………………[ingiza namba ya zabuni] inayohusu……………..[taja jina la zabuni] kwa 

ya taasisi ………………..[ingiza jina la taasisi nunuzi].  

NA KWAMBA hati hii sanifu ya mamlaka ya kisheria haitabatilisha au kuathiri hati sanifu 

yoyote ya nguvu ya kisheria itakayotolewa kwa mtu yeyote au watu wengine wowote kwa 

mamlaka ya aina hiyo na kwamba mamlaka hayo yatabaki kuwa na nguvu na mamlaka 

kana kwamba hati hii haijatolewa.    

NA KWAMBA tunaidhinisha kitu chochote ambacho mwakilishi wetu, wakala au 

mbadala wake atakayemteua kwa mamlaka yake atakachokifanya kwa mamlaka yake 

katika kutekeleza au kukusudia kutekeleza kwa kuzingatia mamlaka ya hati hii sanifu ya 

nguvu ya kisheria. 

Imewekwa lakiri ya kamapuni ……………………… [ingiza jina la kampuni] na imetolewa 

mbele yetu leo hii tarehe …………………mwezi ………….. mwaka ………………. 

KWA USHUHUDA makubaliano haya yamesainiwa leo tarehe ………………..mwezi 

………………… mwaka …………………. hapa …………………. [Mahali] kwa niaba ya  

………………………[ingiza jina la kampuni] .  

Imewekwa nakiri na kutolewa hapa ……………..…………..………. 

[taja mahali] na …………………………… [ingiza jina la mtoa idhini]   …………….. 

Ambaye ninamfahamu/ametambulishwa na ……………….…………   MTOA IDHINI 

Ambaye ninamfahamu leo tarehe ………mwezi …….mwaka ………  

 



 

 

 

 

MBELE YANGU: 

Jina: .......................................................................... 

Saini: ....................................................................... 

Wadhifa: ………………………….…………………… 

 

Imesainiwa na kupokelewa hapa …………………………………. 

[taja mahali] na ……………………… [ingiza jina la mpokea idhini]   ………………… 

Ambaye ninamfahamu/ametambulishwa na …..…………..………      MPOKEA IDHINI 

Ambaye ninamfahamu leo tarehe …..… mwezi …… mwaka ……. 

 

MBELE YANGU: 

Jina: .......................................................................... 

Saini: ......................................................................... 

Wadhifa: ………………………………………………... 

 



 

 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
 
 
 

SEHEMU YA KUMI: UADILIFU 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 



53 
 

SERIKALI YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 
 

AHADI YA MTOA HUDUMA KUHUSU SERA DHIDI YA RUSHWA, KANUNI ZA 

MAADILINA PROGRAMU YA UKIDHI 

 
Sisi [ingiza jina la Mtoa Huduma] tunaweka umuhimu katika zabuni ya ushindani 

unaofanyika kwa misingi ya haki, uhuru na isiyoruhusu unyanyasaji. Tunapenda 

kuthibitisha kuwa hatutatoa wala kuwezesha moja kwa moja au vinginevyo, 

ushawishi wowote usiofaa au zawadi kwa afisa yeyote wa umma, ndugu zake au 

watu wenye uhusiano wa kibiashara, inayohusu Zabuni hii, au utekelezaji 

unaofuata wa mkataba iwapo tutashinda. 

 

Tunayo Sera Dhidi ya Rushwa /Kanuni za Maadili na Programu ya Kukidhi Masharti 

inayojumuisha hatua zote za maana na muhimu kuhakikisha kuwa ahadi yetu ya 

kutotoa rushwa iliyotolewa katika maelezo haya itazingatiwa na menejimenti yetu 

na waajiriwa pamoja na watu wengine wote (third parties) wanaofanyakazi na sisi 

katika miradi ya sekta ya umma au mkataba ikiwa ni pamoja na mawakala, 

washauri-elekezi, wabia wetu, Wauzaji wa Mikataba Midogo na wauzaji wetu. 

Nakala zetu za Sera Dhidi ya Rushwa /Kanuni za Maadili na Programu ya Kukidhi 

Masharti zimeambatanishwa. 

 
 
 
_____________________________       _______________      _____________ 

(Jina la mtu aliyepewa mamlaka)            Sahihi                                  Tarehe 
 
 
 
 

_______________________ 

Muhuri/ Alama ya Kampuni 
 

 
 
 
 
 
 


