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HALMASHAURI YA WILAYA YA ARUSHA 
 (Barua zote za kiofisi zitumwe kwa Mkurugenzi Mtendaji)  

 

 

 

 

 

MIRADI YA TASAF AWAMU YA III INAYOTEKELEZWA KATIKA HALMASHAURI 

YA ARUSHA KWA MWAKA WA FEDHA 2016/2017 

UTANGULIZI. 

Mpango wa TASAF(Tanzania Social Action Fund) ulianza mwaka 2000 ukiwa na lengo la 

kukabiliana na athari za mtokeo ya mabadiliko ya kiuchumi katika miaka ya 1990 

yaliyosababisha  kuwepo na mahitaji makubwa katika huduma za msingi.  

Ingawa ilionekana kiwango cha umaskini kupungua lakini jamii kubwa ilikuwa inaishi katika 

umaskini uliokithiri kutokana na sababu mbalimbali ikiwemo ukame,kushuka kwa bei ya mazao 

ya biashara, kupanda kwa bei za mazao ya chakula, maradhi na vifo.  

Hali hiii ilipelekea kuwepo kwa mpango maalum wa kupambana na umaskini. Lengo kuu la 

mpango wa kupambana na umasikini ni kuwezesha jamii kuboresha maisha  kwa kupata 

huduma bora. 
 

Nchini Tanzania mpango wa TASAFumetekelezwa katika awamu tatu tofauti yaani TASAF 

awamu ya I ilitekelezwa mwaka 2000-2005, TASAFawamu ya II ilitekelezwa mwaka 2005-

2013.Halmashauri ya Arusha haikutekeza mradi wowote katika awamu ya kwanza TASAF. 
 

Halmashauri ya Wilaya ya Arusha ni miongoni mwa Halmashauri zilizofanikiwa kutekeleza 

mpango wa TASAFawamu ya II na ya III. Utekelezaji unalenga kuboresha sekta za umma 

kwa njia ya ujenzi wa miundombinuu ya elimu, afya, mawasiliano na kilimo. 
 

TASAF awamu ya II 2005-2013: 

Halmashauri ya Wilaya ya Arusha Ilianza kutekelezampango wa TASAF awamu ya II 

kuanzia mwaka 2005-2013 ikiwa ni moja ya njia ya utekelezaji wa MKUKUTA (Mpango wa 

Kupunguza na Kuondoa Umaskini Tanzania) na Malengo ya Milenia (Millennia Development 

Goals). Ililenga kuboresha miundombinu ya kutolea huduma za afya, elimu, uchumi, kilimo, 

maji, kusaidia makundi maalum (yatima, wajane, wanaoishi na vvu/ukimwi) kwa kuzingatia 

Mkoa wa Arusha, 

Telegram:  Arusha. 

Simu:  073 6500476, 

Faksi: 250 3701. 

Email:ded@arushadistrict.go.tz 

www.arushadc.go.tz 

 

 

 

MM/ARU/C.20/158/66 

 

 

 

 

 

 

 

 

Kumb. Na. MM/AR/MLD 8176. 

 

 

 

 

 

 

 

 

Ukumbi wa Wilaya, 

S. L. P. 2330, 

ARUSHA. 

 

 

 

 



2 
 

MKUKUTA na MDGs katika maeneo yenye upungufu wa huduma za kijamii, umaskini wa 

kipato, kujengea uwezo jamii na   taasisi za umma, kuunda vikundi vya uzalishaji. 
 

TASAF AWAMU YA III 2013- 

Halmashauri ya Arusha ni miongoni kati ya Halmashauri zinazotekelza Mpango wa TASAF 

awamu ya III kuanzia mwaka 2013 mpaka sasa na ni mpango wa miaka 10 mpaka mwaka 

2023. 

TASAF awamu ya tatu inalenga kuona miundombinu iliyowekwa katika awamu ya II inatoa 

huduma kwa mwanajamii kupitia kaya.  

TASAF awamu ya tatu inatekeleza mradi wa Mpango wa Kunusuru Kaya Masikini ambao 

unalenga kuwezesha kaya maskini sana kuongeza matumizi muhimu kwa njia endelevu. 

Madhumini ya mpango ni kama ifuatavyo:- 

 Kuwezesha kuwa na matumizi wakati wa hari. 

 Kuwekeza katika rasilimali watu hususan watoto. 

 Kuimarisha shughuli za kuongeza kiato. 

 Kuongeza matumizi ya huduma za jamii. 

Halmashauri ya Wilaya ya Arusha imeanza kutekeleza mpango wa TASAF awamu ya III 

kuanzia mwaka 2013 katika vijiji 45 katika kata 17 na mpango huu ulianza na jumla ya kaya 

9,520.  

ORODHA YA VIJIJI VILIVYOKO KWENYE MPANGO WA KUNUSURU KAYA 

MASKINI- HALMASHAURI YA WILAYA YA ARUSHA 

S/

N 
KATA  VIJIJI IDADI YA KAYA 

1.  BANGATA 1.  BANGATA 129 

2.  MIDAWE 157 

3.  SASI 111 

2.  BWAWANI 4.  BWAWANI 168 

5.  T/SIMBA 71 

6.  MUNGUSHI 65 

3.  ILKIDING’A 7.  ILKIDING'A 430 

8.  ILKISONGO 588 

9.  OLOIGERUNO 537 

4.  OLTUROTO 10.  KIVULUL 162 

11.  ILKIREVI 190 

12.  O'SAPUK 79 

13.  OLGILAI  187 

5.  OLOIRIEN 14.  OLORIEN 238 

15.  SAITABAU(kwa sasa ni kata ya Tarakwa) 167 

16.  OLOSIVA 226 

17.  TARAKWA(kwa sasa ni kata ya Tarakwa) 107 

6.  KIRANYI 18.  ILIKIUREI 136 

19.  KIRANYI 149 

20.  SIWANDET 143 

7.  SAMBASHA 21.  SAMBASHA 145 
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22.  SHIBORO 137 

23.  TIMBOLO 190 

8.  KIMNYAKI 24.  KIMNYAK 82 

25.  OLEVOLOS 211 

26.  OLMRINGARINGA 195 

9.  MOIVO 27.  MOIVO 285 

28.  OLTULELEI (kwa sasa ni kata ya Ilboru) 193 

29.  ILKILORIT 108 

10.  SOKON II 30.  NG'IRESI 156 

31.  OLDADAI 122 

32.  SEKEI (kwa sasa ni kata ya Kiutu) 184 

33.  SOKONI II 145 

11.  MWANDET 34.  IMBIBIA 304 

35.  LOSIKITO 218 

12.  OLTRUMET 36.  ILKIUSHIN(kwa sasa ni kata ya Olmotony) 261 

37.  EKENYWA 555 

13.  KISERIAN 38.  MLANGARINI 256 

39.  KISERIAN 160 

14.  MATEVES 40.  LAROI 227 

41.  LEMUGUR 168 

15.  OLMOTONY 42.  OLMOTONYI 150 

43.  NGARAMTONI 187 

16.  KISONGO 44.  ENGORORA 223 

17.  OLDONYOSAMBU 45.  OLDONYOWAS (kwa sasa ni kata Oldonyowass) 298 

 JUMLA   9,200 

 

Ili kufikia lengo awamu hii inatekelezwa katika sehemu kuu nne:- 

1: MPANGO WA KUNUSURU KAYA MASKINI AMBAO UNATOA RUZUKU KWA KAYA 

MASKINI SANA HUSUSANI ZENYE WATOTO (UHAWILISHAJI FEDHA). PIA KUTOA 

AJIRA ZA MUDA KWA KAYA ZENYE WATU WENYE UWEZO WA KUFANYA KAZI.  

a.  Uhawilishaji fedha 

Hii ni ruzuku inayotolewa kwa kaya zilizoko katika mpango kwa kipindi cha miezi miwili 

miwili. Ruzuku ziko za aina mbili: 

i. Isiyo na masharti: 

Ruzuku hii inatolewa kwa kaya zote ambazo ziko katika mpango kwa kiwango cha 

Tsh.20,000. 

ii. Ruzuku ya masharti: 

S/n Kundi Masharti kiasi Idadi 

ya 

watoto 

 Jumla 

ya 

ruzuku 

1 Mtoto chini ya miaka 18 ambaye hayuko 

shuleni  

Mtegemezi 4,000 1 4,000 

2 Mtoto chini ya miaka 5 Kuhudhuria kliniki 4,000 1 4,000 

3 Mtoto anayesoma shule ya msingi Kuhudhuria shule siku 2,000 4 8,000 
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zote 

4 Mtoto anayesoma kidato cha 1-4 Kuhudhuria shule siku 

zote 

4,000 3 12,000 

5 Mtoto anayesoma kidato cha 5-6 Kuhudhuria shuule siku 

zote 

6,000 2 12,000 

 

Endapo taarifa zitaonesha kuwa hawakuhudhuria ruzuku yao itaondolewa katika kipindi 

kinachofuata cha malipo. 

Hadi kufikia April,2017 jumla ya fedha Tsh. 4,036,873,800.00 zimeshatolewa kwa kaya 

maskini kama jedwali linavyoonesha: 

Mwaka 2013 Mpango wa Kunusu Kaya Masikini ulianza na kaya 9,520 Hadi kufikia April,2017 

zimebaki kaya 9,200. Upungufu huo unatokana na kutokuwa na sifa ya kuendelea kunufaika 

kwa sababu zifuatazo:- 

 Muhusika wa kaya asiyekuwa na mtegemezi kufariki . 

 Kaya kuhama bila kutoa taarifa. 

 Zoezi la Uhakiki na kuondoa wanufaika wasiokuwa na sifa. 

 Mfumo kuondoa wanufaika wasiojitokeza kuchuka/kupokea ruzuku yao kwa vipindi 

viwili mfululizo. 

 

 

 

 

Awamu 

 

Kipindi 

Kiasi cha fedha Tsh. 

i.  Julai/Agost,2015 427,680,000.00 

ii.  Septemba/Oktoba,2015 394,937,250.00 

iii.  Novemba/Desemba,2015 397,849,500.00 

iv.  Januari/Februari,2016 398,925,000.00 

v.  March/April,2016 352,164,750.00 

vi.  Mei/Juni,2016 369,535,500.00 

vii.  Julai/Agost,2016 355,292,250.00 

viii.  Septemba/Oktoba,2016 372,073,500.00 

ix.  Novemba/Desemba,2016 382,935,750.00 

x.  Januari/Februari,2017 290,664,000.00 

xi.  Mach/April,2017 294,816,300.00 

 JUMLA 4,036,873,800.00 
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b. Ajira za muda 

Hizi zinatolewa wakati wa utekelezaji wa miradi ya jamii yenye kulenga kutoa ajira ambapo 

walengwa hufanya kazi na kulipwa ujira kwa siku moja ni Tsh.2,300.00. 50% ya mradi 

inatumika kulipa walengwa na 50% inatumika kughramia mahitaji ya mradi (manunuzi na 

mafunzo). 

2. KUONGEZA KIPATO CHA KAYA MASKINI KUPITIA UWEKAJI AKIBA NA 

SHUGHULI ZA KIUCHUMI ILI KUBORESHA MAISHA (COMMUNITY  SERVING AND 

INVESTIMENT PROJECT-COMSIP).  

i. Vikundi vya kuweke na kukopa 

Hadi sasa jumla ya vikundi 66 vya kuweka na kukopa vya walengwa wa mpango vimeshaundwa 

katika vijiji 9. 

Na. Kijiji Vikundi 

1.  Bangata 6 

2.  Midawe 9 

3.  Ng’ires 8 

4.  Oldadai 5 

5.  Oltulelei 7 

6.  Oldonyosapuk 5 

7.  Olgilai 10 

8.  Sasi 7 

9.  Sokon II 6 

 

ii. Miradi ya uzalishaji mali 

Jumla ya miradi 4 ya uzalishaji mali imeibuliwa na inatekelezwa na walengwa wa mpango. Pia 

miradi mingine 6 imeibuliwa bado haijapitishwa TASAF makao makuu.  

 

3. KUJENGA NA KUBORESHA MIOUNDOMBINU INAYOLENGA SEKTA ZA ELIMU, 

AFYA NA MAJI 

Jumla ya miradi 4 ya ujenzi wa miundombinu inatekelezwa. Pia miradi mingine 4 imeibuliwa 

bado haijapitishwa TASAF Makao makuu. Katika baadhi ya miradi hii ndipo wanufaika 

hupatiwa ajira za muda ili kuwaongezea kipato. 
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Miradi inayotekelezwa katika kujenga na kuboresha mioundombinu inayolenga sekta za 

Elimu, Afya na Maji ni kama inavyoonekana kwenye Jedwali. 

 

 

Lengo 

  

 

Kijiji 

 

Aina ya mradi 

Thamani ya mradi- michango 

TASAF 

Tsh. 

Jamii 

Tsh. 

H/mash

auri 

Tsh 

JUMLA 

Tsh. 

Kuongeza 

kipato  

cha kaya 

maskini  

kupitia 

shughuli 

za 

kiuchumi 

ili 

kuboresha 

maisha 

1 Engorora Ufugaji wa kuku 

chotara 

21,782,09

0.00 

6,417,000.00 0 28,199,090.00 

2 Ilkiushin Ufugaji wa 

mbuzi wa maziwa 

20,593,34

0.00 

7,650,880.00 0 28,244,220.00 

3 Imbibia Ufugaji wa 

mbuzi wa maziwa 

20,593,34

0.00 

7,650,880.00 0 28,244,220.00 

4 Losikito Ufugaji wa 

mbuzi wa maziwa 

20,593,34

0.00 

7,650,880.00 0 28,244,220.00 

 

Kujenga na  

kuboresha 

mioundom

binu 

inayolenga 

sekta za 

elimu, afya 

na maji 

5 Laroi Ujenzi wa 

nyumba ya 

waalimu 

71,760,88

6.00 

7,522,00.00 5,507,00

0.00 

84,789,886.00 

6 Themi ya 

Simba 

Ujenzi wa 

madarasa 2, 

ofisi ya Mwalimu 

na matundu 6 ya 

choo 

71,760,88

6.00 

7,522,00.00 5,507,00

0.00 

84,789,886.00 

7 Bwawani Ujenzi wa 

mfereji wa 

umwagiliaji 

(unatoa ajira ya 

muda) 

74,656,00

0.00 

344,000.00  75,000,000.00 

8 

 

 

 

 

 

 

Lemgur Uhifadhi wa 

ardhi na udongo  

70,545,81

4.00 

0  

Wanufaika 

wanapata ajira 

ya muda 

0 70,545,814.00 
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Kiserian Uhifadhi wa 

 ardhi na udongo 

(unatoa ajira ya 

muda) 

70,545,8 

14.00 

0 

Wanufaika 

wanapata ajira 

ya muda 

 70,545,8 

14.00 

  JUMLA     



7 
 

PICHA ZA MIRADI INAYOTEKELEZWA NA TASAF AWAMU YA III HALMASHAURI 

YA ARUSHA. 

1. Picha za Wanufaika na Mpango wa Kunusuru kaya Masikini ambao hupokea fedha 

za ruzuku kila baada ya miezi miwilikatika vijiji 45 halmashauri ya Arusha. 
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MALIPO YA FEDHA ZA TASAF KAYA MASIKINI KIJIJI CHA EKENYWA KATA YA OLTRUMET. 
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2. Picha za Miradi ya Ujenzi wa vyumba viwili vya madarasa na ofisi ya Mwalimu 

pamoja  na ujenzi wa choo chenye matundu sita shule ya Msingi Themiyasimba 

kata ya Bwawani wenye thamani ya Tsh. 84,789,886.00 ikiwa Tsh. 

71,760,886.00 fedha za TASAF, Tsh. 7,522,000.00 mchango wa Jamii na Tsh. 

5,507,000.00 mchango wa Halmashauri. 

3.  
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4. Mradi wa Ujenzi wa nyumba ya waalimu yenye sehemu mbili (2 in 1) shule ya 

Msingi Laroi kata ya Laroi wenye thamani ya Tsh. 84,789,886.00 ikiwa Tsh. 

71,760,886.00 fedha za TASAF, Tsh. 7,522,000.00 mchango wa Jamii na 

Tsh. 5,507,000.00 mchango wa Halmashauri. 
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5. Mradi wa Mazingira wa uhifadhi wa ardhi na udongo kijiji cha Kiserian kata ya 

Mlangarini,Mardi huu wanufaika wa Kaya masikini wanapata ajira ya muda kwa 

kufanyakazi ya kutunza mazingira na kulipwa ujira wa tsh. 2,300.00 kwa wiki. Mradi huu 

umegharimu kiasi cha Tsh. 70,545,814.00 fedha za mfuko wa TASAF. 
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6. Mradi wa Mazingira wa uhifadhi wa ardhi na udongo kijiji cha Lemugur kata ya Matevesi. 

Katika mrdi huu wanufaika wa kaya masikini hujipatia ajira ya muda kwa kufanyakazi ya 

kutunza mazingira na kulipwa ujira wa Tsh.2,300.00 kwa wiki. Mradi huu umegharimu 

kiasi cha Tsh. 70,545,814.00 fedha za mfuko wa TASAF. 
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7. Mradi wa Kuongeza kipato cha kaya maskini kupitia shughuli za kiuchumi ili kuboresha 

maisha katika kijiji cha Imbibia kata ya Mwandeti, Jumla ya Vikundi 10 vinafanya mradi 

wa ufugaji mbuzi wa Maziwa Mradi wenye thamani ya Tsh. 28,244,220.00 Tsh. 

20,593,340.00fedha zazilizotolewa na TASAF na  kiasi cha Tsh. 7,650,880.00fedha 

za mchango wa jamii. 
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8. Mradi wa Kuongeza kipato cha kaya maskini kupitia shughuli za kiuchumi ili kuboresha 

maisha katika kijiji cha Losikito kata ya Mwandeti, Jumla ya Vikundi 10 vinafanya mradi 

wa ufugaji mbuzi wa Maziwa Mradi wenye thamani ya Tsh. 28,244,220.00 Tsh. 

20,593,340.00fedha zazilizotolewa na TASAF na  kiasi cha Tsh. 7,650,880.00fedha 

za mchango wa jamii. 
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-Miradi iliyoibuliwa 

na Kijiji Aina ya Mradi ulioibuliwa 

1.  Oldonyowass Ufugaji wa kuku chotara 

2.  Olmotony Ufugaji mbuzi wa maziwa  

3.  Olgilai Ufugaji mbuzi wa maziwa 

4.  Shiboro Ufugaji mbuzi wa maziwa 

5.  Oldonyosapuk Ufugaji wa mbuzi wa maziwa 

6.  Ng’ires Ufugaji mbuzi wa maziwa 

7.  Midawe Ujenzi wa zahanati 

8.  Samabasha Ujenzi wa madarasa 2, ofisi ya mwalimu na choo matundu sita 

9.  Mungushi Ujenzi wa nyumba 1 ya waalimu(two in one) 

10.  Timbolo Ujenzi wa mifereji ya umwagiiaji 

 

4.KUJENGA UWEZO KATIKA NGAZI ZOTE ZA UTEKELEZAJI. 

Utekelezaji wa mpango huanzia ngazi ya Taifa hadi kijiji. Katika ngazi hizi mafunzo  na 

miongozo imekuwa ikitolewa kila wakati inapohitajika ili kuboresha utendaji wa kazi. 

Wahusika ni timu za uwezeshaji, katika ngazi ya Halmashauri kuna timu ya wawezeshaji 

yenye wataalam 22 kutoka katika sekta mbalimbali inaosimamiwa na Mratibu wa Mpango wa 

Kunusuru Kaya Maskini. Katika ngazi ya kijiji kuna kamati ya mpango yenye wajumbe 14 

wanaotokana na wananchi inayosimamiwa na Mwenyekiti wa kijiji na Afisa Mtendaji wa Kijiji. 

 

Kutokana na Changamoto mbalimbali zinazojitokeza wakati wa utekelezaji wa Miradi ya 

TASAFkama:- 

 Vitambulisho vya mpango kutokuwa na picha ya mlengwa  wakati wa malipo inachukua 

muda mrefu kuhakiki nyaraka ili kudhibitisha mlengwa. 

 Walengwa kupoteza vitambulisho vya mpango. 

 Kuongezeka wa idadi ya wahitaji ambapo hakuna maelekezo ya kuweza kuongeza idadi 

ya walengwa kwa sasa. 

 Wananchi kutoa taarifa za uongo na kupelekeza baadhi ya watu wasio na sifa 

kuingizwa kwenye mpango. 

 Kupewa miradi michache kutoka TASAF Makao makuu ilikinganishwa na mahitaji 

makubwa ya jamii. 

 Mpango hauna kipengele maalum kinacholenga watu wenye mahitaji ya tofauti kama 

vile wazee, walemavu. 

 Mabadiliko ya mipaka ya maeneo kwa kuanzishwa kwa kata mpya, vijiji vipya na 

vitongoji vipya vilivyokuwa vijiji zamani, wakati mpango unatekelezwa kwa kufuata 

mipaka ya zamani 
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Kitengo cha TASAF kimejipanga kukabiliana na Changamoto hizo kwa kuwa na mikakati 

ifuatayo:- 

 Kuendelea kufanya uhakiki wa walengwa walioko kwenye mpango wa nyumba kwa 

nyumba ili kubaini kama wana vigezo. 

 Kuwasiliana na TASAF Makao makuu ili waone jinsi ya kuweza kuweka picha katika 

vitambulisho vya walengwa. 

 Kuendelea kutoa elimu kwa wananchi ili kujenga uelewa wa mpango na jinsi 

unavyotekelezwa. 

 

 


