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TANGAZO LA ZABUNI 

                                                          

ZABUNI ZA WAKALA WA UKUSANYAJI MAPATO NA USAFISHAJI  

 

1. Halmashauri ya wilaya ya Arusha inakusudia kutumia huduma za wakala wa kukusanya 

Mapato ya Halmashauri kwa kipindi cha kuanzia tarehe 1 Julai, 2018 hadi tarehe 30 Juni, 

2019 

 

2. Halmashauri ya Wilaya ya Arusha inapenda kuwaalika watu Binafsi, Makampuni, 

Ushirika, Taasisi au Vikundi vya watu vilivyosajiliwa kisheria, wenye nia na uwezo wa 

kufanya kazi hizo kutuma maombi yao kwa zabuni zifuatazo:- 

 

 

 
NA CHANZO CHA MAPATO  LOT 

No. 

Ada ya zabuni 

A Zabuni ya Ushuru wa taka LGA/007/2018/19/NC/31   

1. Oltrument/Olmotonyi  01 50,000.00 

2. Olorien/Tarakwa  02 50,000.00 

3. Kiranyi  03 50,000.00 

4. Moivo/Ilboru/Oltroto  04 50,000.00 

5. Kiutu/Sokon II  05 50,000.00 

6. Mateves/Kisongo  06 50,000.00 

   

B. Zabuni ya Mazao ya Kilimo 

(KATA ZOTE H/W ARUSHA 

-Gati za Oldonyosambu, 

Deka, Kiserian, Ilkiding’a, 

Ilboru/Moivo, Kisongo/Musa 

and Oljoro) 

LGA/007/2018/19/NC/32  30,0000. 

  

  

C. Ushuru wa Mkaa – Kata Zote 

H/W Arusha 

LGA/007/2018/19/NC/33  30,000.00 

    

Mkoa wa Arusha, 
Telegram:  Arusha 
Simu:  027 250 2737 

Fax: 250 3701 
Email:ded@arushadc.go.tz 

Tovuti:www.arushadc.go.tz 

Ukumbi wa Wilaya 

    S.L.P.2330 

          ARUSHA 



NA CHANZO CHA MAPATO  LOT 

No. 

Ada ya zabuni 

D. Ushuru wa Masoko LGA/007/2018/19/NC/34   

1. Mirongoine  LOT 

01 

50,000.00 

2. Oldonyosambu  02 50,000.00 

3. Olokii  03 50,000.00 

4. Mateves/Kisongo  04 50,000.00 

5. Oltrumet/Ngaramtoni  05 50,000.00 

   

E. Zabuni ya Ushuru wa Mnada LGA/007/2018/19/NC/34   

1. Olokii  01 80,000.00 

2. Oldonyosambu  02 80,000.00 

3. Oltrumet  03 80,000.00 

     

     

F. Zabuni ya Maegesho ya Magari   

 Maegesho ya Magari 

Ngaramtoni/kwa Idd 

LGA/007/2018/19/NC/35  50,000.00 

     

H. Ushuru wa Moram   

1. Oldonyosambu (Moram Nyeupe) LGA/007/2018/19/NC/36 01 100,000.00 

2. Losinoni (Moram nyeusi)  02 100,000.00 

     

I. Ushuru wa Mchanga – Oljoro LGA/007/2018/19/NC/37  100,000.00 

J Ushuru wa udhibiti mazao ya 

misitu  

LGA/007/2018/19/NC/38  30,000.00 

 

 

 

3. Mwombaji anaruhusiwa kuomba zaidi ya ‘Lot” moja kwa kadri ya uwezo wake, kila 

“Lot” inajitegemea. Mzabuni hataruhusiwa kuomba “Lot” zaidi ya moja kama zabuni 

moja, hii ina maana kuwa, ukiomba ‘lot’ zaidi ya moja, utatakiwa kununua makabrasha 

ya zabuni kulingana na zabuni unazohitaji.  

 

4. Zabuni zitashughulikiwa kwa utaratibu wa ushindani wa kitaifa [National Competitive 

Bidding] ulioanishwa kwenye Kanuni za Manunuzi-[The Public Procurement – goods, 

works, non-consultant services and disposal of Public Assets by Tender]. Regulations, 

2013 na The Local Government Finance Act Regulations, 2014 na zabuni hii  iko wazi 

kwa waombaji wote wa hapa nchini.  

 

5. Waombaji wote wenye nia na uwezo wanaweza kupata taarifa kamili kupitia 

makabrasha ya zabuni katika ofisi ya Katibu wa Bodi ya Zabuni ya Halmashauri ya 

wilaya ya Arusha, barabara ya sekei, S.L.P. 2330, Arusha, kila siku kuanzia saa 

2.30 asubuhi hadi saa 8:30 mchana, siku za Jumatatu hadi Ijumaa [kuondoa siku za 

sikukuu zinazotambulika kitaifa] 

 



6. Nyaraka za aina zote za Zabuni zitapatikana baada ya kulipa ada stahili ya zabuni 

husika kama ilivyoonyeshwa katika jedwali lililopo hapo juu.  Malipo ya maombi ya 

zabuni  kufanyika kupitia akaunti ya Halmashauri ya  wilaya ya  Arusha iliyoko katika 

Benki ya NMB, tawi la ARUSHA DC, akaunti ya Jumla [General Fund Account]  Na 

40801200347 na kuwasilisha nakala halisi ya hati ya malipo ya Banki [Bank Pay-in 

Slip, original copy] na kupata stakabadhi ya Halmashauri kwa zabuni iliyoombwa. 

Malipo yaliyotolewa kama ada ya maombi ya zabuni hayatarejeshwa. 

 

 

7. Zabuni zote zifungwe ndani ya bahasha iliyofungwa kwa lakiri [seal], na juu ya 

bahasha iandikwe maandishi yanayotaja aina ya zabuni, namba ya zabuni na “Lot”. 

Zabuni hizo zipelekwe katika sanduku la zabuni lililoko katika ofisi ya Mkurugenzi wa 

Wilaya ya Arusha  (Na. 26) kwa kutumia Anuani ifuatayo:- 

 

Mkurugenzi Mtendaji  , 

Halmashauri ya Wilaya 

Barabara ya Sekei  opp. MOUNT MERU HOTEL 

S.L.P.  2330, Arusha. 

 

Muda wa mwisho wa kupokea maombi ya zabuni ni tarehe 11/05/2018 siku ya 

IJUMAA saa 4:30 asubuhi. Maombi yote yatafunguliwa muda mfupi baadaye na 

kwamba waombaji wote au wawakilishi wao wanaalikwa kuhudhuria ufunguzi wa 

zabuni hizo. 

 

8. Halmashauri ya wilaya ya Arusha hailazimiki kukubali/ kutokukubali kutoa zabuni 

kwa mwombaji zabuni yeyote kutokana na kigezo cha asilimia ya uwasilishaji kubwa 

/kidogo ya eneo la ukusanyaji mapato au utoaji huduma linaloombewa zabuni. 

 

 

. 

 

Wilson M.Charles 

MKURUGENZI MTENDAJI (W)    

HALMASHAURI YA WILAYA YA ARUSHA. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



MCHANGANUO WA ZABUNI 
 

 

 

1 ZABUNI NA. LGA/007/2017-18/NC/27   

A. MAEGESHO YA MAGARI  

• Zabuni ya maegesho (parking) itahusu magari yote yanayoegesha katika maeneo 

mbalimbali ya  wilaya ambayo ni kwa matumizi ya umma (public areas). Zabuni hii 

haihusiki na maegesho yaliyotengwa kwa ajili ya taasisi za Serikali, Maeneo yatakayopata 

kibali cha wilaya ya Arusha na maeneo yote ambayo hayahusiki kwa mujibu wa sheria 

ndogo ya maegesho. 

. 

• Zabuni hii pia haitahusika na maegesho ya Pikipiki za magurudumu mawili na pikipiki za 

magurudumu matatu . 

• Muda wa maegesho ni saa 1.30 asubuhi hadi saa 12.00 jioni kila siku isipokuwa Jumapili. 

•  Wakala hataruhusiwa kutoa idhini ya maegesho yaliyotengwa (Reserved Parking) 

bila idhini ya wilaya ya Arusha 

 

B. KUTHIBITI MATUMIZI YA BARABARA NA   SEHEMU ZA MAEGESHO (WRONG 

PARKING) 

Zabuni hii ni  kwa wanaokiuka sheria za barabara (wrong Parking) itahusu magari ,pikipiki,mkokoteni na 

bidhaa zote zinazoegeshwa barabarani katika maeneo mbalimbali ya Halmshauri  kinyume na sheria za 

barabarani. 

Wakala atafanya kazi ya kuthibiti matumizi ya barabara kama  zifuatazo 

• Kuthibiti kukata barabara bila idhini ya Halmashauri 

• Kuthibiti magari yote yanayoegeshwa sehemu za barabara zizoruhusiwa 

• Kuthibiti au kuzuia mikokoteni inayoendeshwa barabarani 

• Kuthibiti upitishaji wa magari mazito   zaidi ya uzito ulioruhusiwa bila kibali 

• Kuthibiti uchukuaji wa mifuniko ya mitaro au kuharibu mitaro 

• Kuthibiti uwekaji wa matuta  bila kibali 

• Wakala atatoza faini isiyozidi 50,000/=kwa kosa na atatumia risiti za makusanyo zitolewazo na 

Halmashauri 

• Endapo mkosaji atakaidi kulipa faini hiyo ,wakala atapeleka gari husika katika yadi ya wakala 

,gharama ya kuvuta gari itakuwa Tshs elfu hamsini(50,000/) kwa gari yanayozidi tani saba na  

Tshs ishirini na tano(25,000/) kwa magari madogo,mikokoteni,pikipiki na mizigo isiyozidi tani 

saba.  

 

 

 

 



3. ZABUNI NA. LGA/007/2017-18/NC/22  

WAKALA WA  USAFI  NA MAZINGIRA ( MAELEZO YAKE YAMO KWENYE KABRASHA LA  

USAFI ) 

  

 

5. ZABUNI NA. LGA/007/2017-18/NC/30 

 WAKALA WA UDHIBITI WA BIASHARA ZA MALI ASILI, MAZAO YA MISITU NA HIFADHI 

YA MAZINGIRA. 

Kazi za kufanya:  

 Udhibiti wa leseni na usajili 

  Kudhibiti vibali vya kusafirisha na kuteremsha mazao ya mali asili  

         TP. (Mazao hayo ni mbao, nguzo, mabanzi, vinyago, samaki, nyara,   

         wanyama pori hai, ndege, asali n.k.) 

 Kudhibiti ukataji miti bila vibali halali vya Halmashauri katika maeneo ya halmashauri   

 Kudhibiti matumizi ya chainsaw katika kukata miti na kupasua mbao.  

 Kudhibiti wanyama waharibifu/mifugo katika maeneo ya misitu, vyanzo vya maji, mazingira.  

 Kudhibiti utupaji taka katika vyanzo vya maji na uoshaji mitambo/magari katika mazingira.  

 Kudhibiti matumizi ya mifuko ya plastiki.  

 

MASHARTI 

Gharama za wakala zitalipwa na mkosaji kulingana na ambavyo zitakavyoidhinishwa na Halmashauri. 

Gharama hizo zitatokana na ukamataji na uhifadhi (storage charges). Faini na gharama zingine za wahalifu 

wa mazingira na mali Asili zitalipwa au kukusanywa na Halmashauri ya wilaya ya Arusha kwa maana hiyo 

wakala hataruhusiwa kutoza kodi au faini au kutoa maamuzi ya kusamehe au kuachia mali isipokuwa ofisi 

ya Mkurugenzi wa   Mtendaji   

 Halmashauri ya wilaya haitahusika na gharama za uendeshaji za wakala.  

 Halmashauri ya wilaya haitahusika na upotevu au uharibifu wa mali za mteja wakati wa zoezi la 

udhabiti. Wakala atahusika na upotevu au uharibifu wowote ule.  

 Wakala atatafuta eneo la kuhifadhia mali zilizokamatwa kwa makubaliano na mkosaji.  

 Watumishi watakaotumika na wakala sharti wavae sare na vitambulisho wakati wote wa zoezi hili. 

Ikibainika kuwa wafanyakazi wake wanafanya shughuli ya udhibiti bila sare au vitambulisho wakala 

atasimamishwa kufanya kazi hiyo mara moja na Halmashauri haitahusika na lolote litakalojitokeza 

au kufanywa na watumishi hao kinyume na taratibu zilizokubalika kisheria.  



 Wakala atawajibika kumjazia fomu maalum mkosaji ikionesha makosa na aina ya uharibifu 

alioufanya mteja. Fomu hiyo ataiwasilisha kwa mkurugenzi kwa hatua zaidi au maamuzi ya mwisho.  

 Wakala atatoa taarifa kwa Mkurugenzi wa wilaya mara akamatapo chombo au vifaa au kiumbe 

kilichohusika na uharibifu au uvunjaji wa sheria husika.  

 Wakala mara zote atafanya kazi ya udhibiti na ukamataji kwa kuhusisha, vyombo vya dola, Maafisa 

Watendaji Kata. 

 Wakala pia atafanya kazi hiyo kama “informer” kwa maswala mengine yanayohusiana na sheria za 

misitu.  

 Wakala atatakiwa kuwa na watumishi wenye taaluma ya sheria, misitu, wanyama pori, mazingira 

n.k.  

 Wakala atatoa taarifa ya kila mwezi au atakapohitaji kwa mkurugenzi wa wilaya  

 Taasisi iliyopewa uwakala itawajibika kusaidia kazi zingine za kujitolea za utunzaji na uboreshaji 

mazingira mfano upandaji miti, usafi na iwe tayari kupangiwa kazi zingine za dharura kadiri 

Mkurugenzi atakavyoona.  

 Wakati wote Mkurugenzi wa wilaya  anaweza akafuta mkataba huu iwapo itaonekana watumishi wa 

wakala wanatumia lugha mbaya kwa wananchi, uonevu, unyang’anyaji, dhuluma, uzushi au 

kujihusisha na vitendo vya rushwa.  

Sehemu kubwa ya kazi hii ni ya uelimishaji jamii na kujitolea (ukereketwa wa mazingira) na si 

shughuli inayolenga wakala kupata mapato au kufanya biashara. 

 

6. ZABUNI NA. LGA/007/2017-18/NC/28 UWKALA WA UKUSANYAJI WA USHURU WA 

MORAMU NA MAWE  

Mzabuni atakusanya ushuru wa morrum, kokoto na Mawe zinazochimbwa katika maeneo ya wilaya 

kulingana na sheria ndogo za Halmashauri ambazo kiwango cha ushuru kwa lori ni kama ifuatavyo| 

 

a) LOT 01 USHURU WA MORAMU (nyeupe) – oldonyo sambu 

b) LOT 02 USHURU WA MORAM NYEUSI  

 

ZABUNI NA. LGA/007/2017-2018/NC/22 UWAKALA WA USHURU WA TAKA  

Mzabuni atakusanya taka kutoka maeneo ya kukusanyia taka katika eneo aliloomba :- 

 

ZABUNI LGA/007/2017-2018/NC/23- MAZAO YA KILIMO  

 



ZABUNI LGA/007/2017-2018/NC/24 – USHURU WA MKAA 

 

ZABUNI LGA/007/2017-2018/NC/25-USHURUWA MASOKO 

 

ZABUNI LGA/007/2017-2018/NC/26 – USHURU WA MNADA 

 

ZABUNILGA/007/2017-2018/NC/29- USHURU WA MCHANGA OLJORO 

 

ZABUNI LGA/007/2017-2018/30 – UTHIBITI WA MAZA0 YA MISITU  

     

  

MASHARTI YA MAOMBI YA ZABUNI ZOTE : - 

 

                  Maombi yote ya Zabuni yazingatie masharti yafuatayo: - 

 

1. Nyaraka za zabuni zitapatikana baada ya kulipa ada iliyoainishwa kwa kila zabuni 

husika.  Ada hiyo ya maombi ya zabuni haitarejeshwa endapo mwombaji atashinda au 

atashindwa [Application fees payable are not refundable] 

 

2. Ombi la zabuni liwe na jina na anuani sahihi ya mwombaji, aidha aonyeshe mahali 

ofisi yake ilipo. [postal and physical addresses should legibly and clearly be indicated]  

 

3. Mwombaji aonyeshe mchanganuo wa maoteo ya mapato anayotarajia kukusanya, 

matumizi anayotarajia kuyafanya na kiasi atakachoilipa Halmashauri kwa kila mwezi.   

                  

ZINGATIO: Fomu ya maombi ya zabuni ijazwe na kusainiwa na mwombaji zabuni 

mwenyewe au mwakilishi wake aliyepewa uwezo wa kisheria na mwombaji zabuni 

(Power of Attorney). 

 

4. Mwombaji atatakiwa aambatanishe kivuli cha leseni ya biashara stahili na hai; 

inayohusika na uwakala wa kazi aliyoomba; kivuli cha usajili wa kampuni au jina la 

biashara; usajili wa VAT /TIN na “Power of Attorney” kwa wawakilishi wa waombaji 

zabuni pamoja na  Vilevile aambatanishe vielelezo halali vinavyoonyesha umiliki wa 



kampuni hiyo, yaani “Memorandum and Articles of Association” au usajili wa jina la 

biashara kwa mtu binafsi, yaani “Extract and Business Name Registration” au “ 

Affidavit” iliyopitishwa na Wakili au Kamishna wa viapo. 

 

5,  Mwombaji aonyeshe majina na picha za Wakurugenzi wa kampuni ,Taasisi na vikundi 

vilivyosajiliwa kisheria na watu binafsi. 

6    Mwombaji atakusanya Mapato kwa kuzingatia viwango vilivyopo kwenye Sheria 

Ndogo za        Halmashauri ya wilaya . Makusanyo yoyote yatakayofanyika kinyume 

cha maelekezo yaliyoko katika sheria ndogo hiyo nimakosa na tafsiri yake itakuwa ni 

Wakala kuvunja makubaliano ya mkataba na hivyo kustahili kunyang’anywa haki ya 

kuendelea na kazi ya kukusanya mapato.  

 

7  Mwombaji asiwe na deni lolote analodaiwa na Halmashauri ya wilaya ya  Arusha. 

Aidha, mwombaji aliyewahi kushitakiana na Halmashauri ya wilaya ya Arusha 

kuhusiana na kazi za ukusanyaji wa mapato kutoka vyanzo vyake, hatapewa nafasi ya 

ushindani kwa kazi yeyote ya zabuni iliyotangazwa na Halmashauri ya wilaya ya   

Arusha. Vile vile mawakala watakaothibitika kuwa na tuhuma za utendaji usiozingatia 

sheria kutoka taasisi nyingine za Serekali hawatapewa nafasi ya ushindani kwa kazi 

zinazotangazwa na Halmashauri ya wilaya ya   Arusha. 

 

8 Mwombaji wa zabuni atahitajika kuleta dhamana ya zabuni (bid security) ambayo ni   

kiapo cha dhamana (bid securing declaration). Iwapo mzabuni atachaguliwa 

atatakiwa kuwasilisha dhamana ya utendaji kazi (Perfomance security ) sawa na 

Ushuru ambao atatakiwa kulipa kwa miezi mitatu (3) ya marejesho ya mwaka 

mzima, kwa njia ya kulipa fedha taslim kwenye Bank ya N.M.B. ARUSHA 

DISTRICT COUNCIL BRANCH-ARUSHA account ya Amana ya Halmashauri 

ya wilaya ya  Arusha Na.40801200347 (DEPOSIT ACCOUNT), Hundi kutoka 

benki,au Dhamana ya Benki inayotambulika kisheria  na kuwasilisha hati ya malipo 

hayo kwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya wilaya ya  Arusha. 

 

 



9 Mwombaji aambatanishe kivuli cha stakabadhi ya ada ya maombi. 

10 Mwombaji aonyeshe vifaa alivyonavyo vinavyoweza kumsaidia katika ukusanyaji 

mapato. 

11      Muombaji aonyeshe Idadi ya wafanyakazi na uzoefu walionao katika ukusanyaji Mapato 

12    Mwombaji aonyeshe uzoefu alionao na awe amefanya kazi kama anayoomba ndani ya 

kipindi cha miaka miwili iliyopita katika kazi inayofanana na zabuni alinayoomba. 

Muombaji ambatanishe barua au nakala ya mikataba toka Taasisi alikofanyia kazi .  

13.  Muombaji aonyeshe uwezo wa Kifedha alionao katika kuwezesha kufanya kazi hii kwa 

kuambatanisha Usuluhisho wa Mahesabu yaliyokaguliwa kwa kipindi cha miaka 

miwili iliyopita 

14 Mwombaji aandike juu ya bahasha na kwenye barua ya maombi aina na namba ya 

zabuni anayoomba pamoja na “lot” aliyoomba. Juu ya bahasha kusiandikwe wala 

kuwekwa alama yoyote zaidi ya jina la zabuni, namba ya zabuni, namba ya “lot” na 

anuani ya Mkurugenzi wa Halmashauri ya wilaya ya Arusha. [Rejea maelezo 

yaliyotolewa katika tangazo la zabuni] 

15 Mwombaji atatakiwa kuthibitisha kisheria kuwa yeye si mtumishi wa Halamashauri ya 

wilaya ya Arusha kwa kuambatanisha “affidavit” iliyothibitishwa kisheria. 

16 Mwombaji yeyote atakayeshindwa kutimiza au kutokamilisha maelekezo na masharti hayo 

ya zabuni atakuwa amejiondoa mwenyewe katika ushindani. 

17 Kwa vikundi vya kijamii CBOs, waonyeshe vitendea kazi husika pamoja na hati za usajili. 

18 Halmashauri ya Halmashauri ya wilaya ya   Arusha hailazimiki kukubali/ kutokukubali 

kutoa zabuni kwa mwombaji zabuni yeyote kutokana na kigezo cha malipo makubwa au 

malipo madogo ya eneo la ukusanyaji mapato au utoaji huduma linaloombewa zabuni 

19 Zabuni zote zifungwe ndani ya bahasha iliyofungwa kwa lakiri[seal] na juu ya bahasha 

iandikwe maandishi yanayotaja aina ya zabuni; Namba ya zabuni na “Lot”. Zabuni hizo 

zipelekwe katika sanduku la zabuni lililoko katika Ofisi ya Mkurugenzi wa Halmashauri 

ya wilaya ya  Arusha  kwa kutumia anuani ifuatayo:  

 

 

 

 



 

Mkurugenzi wa Mtendaji . 

 Halmashauri ya wilaya ya  Arusha  

S.L.P. 2330,  

Arusha. 

 

Kwa maelezo zaidi fika kwa Katibu wa Bodi ya Zabuni katika Ofisi za  Halmashauri ya 

wilaya ya  Arusha zilizopo katika Bararabara ya Sekei  katika Jengo la Utawala . 

Muda wa mwisho wa kupokea maombi ya zabuni ni tarehe 11 siku ya Ijumaa saa 4:30 

asubuhi. Maombi yote yatafunguliwa muda mfupi baadaye na kwamba waombaji wote au 

wawakilishi wao wanaalikwa kuhudhuria ufunguzi wa zabuni hizo. 

 

 

MKURUGENZI MTENDAJI 

HALMASHAURI YA WILAYA 

ARUSHA 

 

MAELEZO KWA WAZABUNI 

 

MAELEZO YA ZABUNI. 

Mzabuni atakayeshinda ataidhinishwa kisheria kuanza kazi katika eneo alilopatia ushindi na kazi 

hiyo itafanyika kwa kipindi cha zabuni kilichotajwa kwenye masharti ya zabuni.   

a. Malipo 

Malipo yatakuwa yanafanywa na mzabuni kwa njia ya asilimia (%) ya makusanyo  

ya kiwango kilichokubalika katika zabuni husika. 

b. Mzabuni anayestahili  

Mtu binafsi, Kampuni yoyote iliyosajiliwa kisheria, Ushirika, Taasisi au vikundi 

vilivyosajiliwa kisheria 

 



c. Mzabuni anatakiwa kupata hati zote muhimu kwa ajili ya zabuni husika kutoka kwa 

wakala/Ofisi za serikali zinazohusika kabla ya kuwasilisha maombi yake ya zabuni. 

Maombi yatakayopokelewa bila hati zilizotajwa kama ilivyoelekezwa katika 

kabrasha la zabuni, yatakuwa na upungufu wa vigezo vya ushindani.  

d. Mzabuni hatakiwi kuwa na migongano ya maslahi na mwajiri , atakayeonekana 

kuwa na mgongano wa maslahi zabuni yake itafutwa. Mgongano wa maslahi 

unahusu mambo yafuatayo: - 

 

i. Ameshiriki kwa namna moja au nyingine katika utoaji wa ushauri wa 

maandalizi ya zabuni hii. 

ii. Ana hisa yoyote katika Halmashauri na hivyo kuweza kuwa na ushawishi katika 

maamuzi yoyote ya vikao vya zabuni. 

iii. Asiwe mtumishi wa Halmashauri au kuwa kiongozi katika ngazi yoyote ya 

Halmashauri inayomwezesha kuingia katika kikao chochote chenye maamuzi 

kilichopo kwa mujibu wa sheria. 

 

e. Mzabuni atatoa vielelezo /nyaraka zote kwa Halmashauri kufaa kwake katika 

zabuni hiyo kama itakavyohitajika na Halmashauri 

f. Mzabuni hataruhusiwa kuleta zabuni kwa uwakilishi wa mzabuni mwingine au 

kuleta zabuni mbadala. 

g. Mzabuni anashauriwa kutembelea eneo analotegemea kuomba zabuni kabla kujaza 

maombi ya zabuni anayokusudia ,kutokufanya hivyo itkuwa kwa hasarayake 

mwenyewe 

h. Mawasiliano yanayokubalika kwa ajili ya kutunza kumbukumbu kati ya mzabuni 

na Halmashauri ni kwa njia ya maandishi tu. 

 

 

 

 

 

 



KABRASHA LA ZABUNI 

 

Kila aina ya kazi inayohitajika kufanywa na mwombaji wa zabuni imefafanuliwa 

kwenye fomu ya maombi ya zabuni. 

Kabrasha la zabuni limeambatanishwa na nyaraka zifuatazo: 

1. Maelezo kwa wazabuni 

2. Fomu ya maombi ya zabuni 

3. Masharti maalum ya zabuni 

4. Masharti ya jumla ya zabuni 

5. Udhibiti wa mkataba 

6. Kielelezo cha mkataba 

 

MAANDALIZI YA ZABUNI: 

Zabuni zote zitahitajika kuandaliwa kwa lugha iliyoelekezwa kwenye masharti maalum ya 

zabuni 

a. Zabuni itakayowasilishwa na mzabuni iwe na nyaraka zifuatazo: 

i. Fomu ya maombi ya zabuni ikiwa imejazwa kwa usahihi na 

kuwekwa saini  ya mwombaji anayekubalika kisheria na mhuri husika. 

ii. Maelezo yote yanayohitajika kwenye masharti maalum ya mkataba 

iii. Dhamana ya zabuni  kiapo cha dhamana (bid securing declaration) 

iv. Maandishi ya kuonyesha uhalali wa mwakilishi aliyedhihirishwa 

kisheria kusaini nyaraka zote za zabuni hii (power of attorney) 

b. Zabuni isainiwe kila ukurasa ili kuonyesha uhalali wake kutoka kwa 

mwombaji 

c. Mzabuni atajaza asilmia (%) anachotegemea kurejesha kila mwezi kwenye 

fomu ya zabuni na kusaini fomu hiyo. 

d. Fedha itakayotumika kwenye zabuni ni kama ilivyoelezwa kwenye masharti 

ya zabuni  

e. Zabuni ziandaliwe nakala tatu  kama ifuatavyo;  

i. Zabuni halisi (original) ifungwe kwenye bahasha na kuandikwa juu 

ya bahasha neno “ORIGINAL”. 



ii. Nakala 4 zifungwe pamoja kwenye bahasha na kuandikwa neno 

“COPY” juu ya bahasha hizo na upande wa nyuma iandikwe anuani 

ya mzabuni.  

iii. Bahasha zote original na copy zifungwe ndani ya bahasha moja na 

ifungwe kwa lakiri (seal) na juu yake iandikwe aina ya zabuni na 

namba ya zabuni inayoombwa na anuani ya Mkurugenzi wa  

Halmashauri ya wilaya ya  Arusha S.L.P 2330, Arusha 

 

                 UFUNGUZI NA UCHAMBUZI WA ZABUNI 

a) Halmashauri ya wilaya itafungua zabuni zote zitakazowasilishwa, ikiwa ni 

pamoja na marekebisho yote yatakayofanywa na mzabuni, mbele ya 

wazabuni wote watakaohudhuria katika kikao hicho cha ufunguzi. 

b) Wazabuni wanashauriwa kuhudhuria wenyewe au kutuma wawakilishi wao 

ili kushuhudia ufunguzi wa zabuni 

c) Hakuna zabuni yoyote itakayokataliwa wakati wa ufunguzi isipokuwa tu 

zabuni itakayokuja imechelewa kwa muda uliopangwa wa mwisho wa 

kupokea zabuni. Zabuni itayokuja imechelewa itarudishwa bila kufunguliwa. 

d) Baada ya ufunguzi wa zabuni Katibu wa Bodi ya Zabuni ataandaa muhtasari 

wa ufunguzi wa zabuni na iwapo yupo mzabuni/ mwakilishi wake 

atakayehitaji, atapewa. 

e) Uchambuzi wa zabuni utafanywa kwa siri, hakuna mzabuni yeyote au mtu 

yeyote ambaye hakuteuliwa katika kamati ya uchambuzi huo 

atakayeruhusiwa kupewa/kuona/kuelezwa habari za uchambuzi huo mpaka 

Bodi ya Zabuni itakapokuwa imepokea na kupitisha taarifa ya uchambuzi wa 

zabuni hizo na Mkurugenzi wa Halmashauri ya Jiji kutoa barua ya mshindi  

(Award). 

f) Ushawishi wa aina yoyote utakaobainika kufanywa na mzabuni/wazabuni 

kwa wajumbe wa kamati ya tathmini kwa lengo la kutaka kujua taratibu za 

uchambuzi zinavyoendeshwa, kutaka kujua matokeo au taratibu 

zinazotumika katika hatua yoyote ya uchambuzi wa zabuni ili kuingilia 

maamuzi ya kamati ya tathimini kwa nia ya kupata zabuni hiyo zitasababisha 



zabuni yake kufutwa. Na hivyo kukosa sifa ya kushiriki kama mwombaji wa 

zabuni za Halmashauri zitakazotangazwa katika nyakati, vipindi mbalimbali. 

g) Kuanzia zabuni itakapofunguliwa hadi zabuni itakapotolewa taarifa za 

kushinda/kushindwa au mawasiliano yoyote yatakayofanywa na 

Halmashauri/Mzabuni yanapaswa kuwa kwa maandishi. 

 

                       VIGEZO VYA UCHAMBUZI WA ZABUNI 

1.Hatua ya kwanza  

Katika hatua ya kwanza ya uchambuzi wa zabuni, vigezo vifuatavyo 

vitaangaliwa; 

a) Zabuni iwe imesainiwa kikamilifu (nakala zote zisainiwe)  

b) Nyaraka za usajili (Leseni ya biashara, Usajili wa kampuni, wamiliki 

(Extract Registration Certificate] kwa jina lililosajiliwa, Affidavit kwa 

mtu binafsi, (Certificate of Incorporation, Memorandum & Articles of 

Association) kwa kampuni TIN/VAT na usajili wowote unaostahili  

c) Iwe na dhamana ya zabuni – Bid Security au bid securing declaration  

d) Leseni stahili/sahihi kwa zabuni anayoomba  

e) Power of Attorney  

f) Imekidhi vigezo vya masharti ya zabuni  

g) Majina ya Wakurugenzi na picha zao (passport size) ziambatanishwe 

kwenye fomu ya maombi. 

 

    2. Uchambuzi wa kina  

 . 

a) Mchanganuo wa Mapato, Matumizi na Bakaa baada ya matumizi. 

b) Uzoefu wa kazi zinazofanana na kazi inayoombwa (usiopungua miaka 2). 

c) Awe amefanya kazi zenye thamani ya fedha inayolingana na zabuni 

aliyoomba (angalau kazi 2). 

d) Awe na wataalamu wa kutosha (Mhasibu angalau 1 na wakusanya Mapato 

wasiopungua 2).  

e) Awe na leseni  hai  ya Biashara imayolingana na kazi anayoomba . 



f) Awe na sifa njema ya marejesho ya mapato yake kwa wakati na asiwe na 

deni na Halmashauri ya Wilaya 

g) Awe si Mtumishi au yeyote mwenye maslahi binafsi na Halmashauri ya 

Wilaya 

 

MAELEZO YA JUMLA 

(1) Mapendekezo ya Mzabuni aliyeshinda na hivyo kutarajia kupewa kazi 

yatahusisha uchambuzi wa mzabuni kifedha, utaalamu katika zabuni hiyo, uzoefu 

alionao katika zabuni zinazofanana na hiyo. 

Uchambuzi utajikita zaidi katika vielelezo vya nyaraka alizozileta mzabuni na 

taarifa ambazo Halmashauri ya Wilaya imeomba mzabuni azionyeshe pamoja na 

uhakiki wa kile alichoonyesha mzabuni. 

(2) Utoaji wa Zabuni (vigezo); 

 

Halmashauri ya  wilaya itatoa zabuni kwa mzabuni ambaye amekidhi vigezo vyote 

vya kiuchambuzi. Halmashauri haitalazimika  kutoa zabuni kwa Mzabuni  

aliyeonyesha kiwango cha juu  cha marejesho wala Halmashauri ya wilaya ya  

Arusha halitalazimika  kumnyima mzabuni  aliyeonyesha kiwango cha  chini  cha  

marejesho ( iwapo  amepita na kufaulu vigezo vingine vyote  vya  kiuchambuzi) 

kama vilivyoainishwa  kwenye   tangazo  la zabuni, masharti ya  Zabuni na  maelezo 

kwa wazabuni) 

(3) Halmashauri haitafanya majadiliano na Mzabuni yeyote ili kumfanya 

afikie kwenye vigezo au malengo ya Halmashauri kwa lengo la kumpatia 

Zabuni hiyo. 

 

Majadiliano yanaweza kufanyika iwapo mzabuni atakuwa amepita vigezo vyote na 

kupewa barua ya kushinda zabuni hiyo. Majadiliano hayo yatahusu:- 

 

(i) Kujulishwa eneo la kazi na baadaye makabidhiano. 

(ii) Utaratibu wa utendaji kazi. 

(iii) Usafi wa mazingira katika eneo la kazi. 



(iv) Malipo ya maji / umeme (iwapo yanahusika) katika eneo la kazi. 

(v) Ulinzi katika eneo la kazi 

(vi) Wataalamu na Usimamizi wa kazi. 

(Majadiliano hayo hayataathiri kiwango cha marejesho ambacho Mzabuni 

huyo amekiotea) 

 

(4) .Utambulisho kwa mshindi wa Zabuni 

i. Mzabuni ambaye amepata nafasi ya ushindi, ataarifiwa kwa barua na        

Halmashauri kabla ya kipindi cha Zabuni iliyotangulia kwisha. Barua hii  

itakuwa  na  maelezo  ya  kiasi cha fedha alizoahidi kurejesha kwa  

Manispaa ,muda  ambao  atatakiwa kuleta dhamana ya Mkataba/ kazi 

(performance bond) na siku/ muda wa  kusaini  mkataba. 

ii. Baada ya mzabuni kuleta dhamana ya Mkataba/kazi wa Miezi mitatu (3)  

Halmashauri itawajulisha Wazabuni wengine wote walioshindwa, kwa 

barua na kuwaelekeza waje wachukuwe dhamana zao za zabuni (bid 

security) 

iii. Halmashauri ya  wilaya haitalazimika kumueleza Mzabuni aliyeshindwa  

sababu za  kushindwa kwake, iwapo Mzabuni  yoyote  aliyeshindwa katika 

zabuni hiyo atahitaji kufahamu sababu za kushindwa kwake , baada  ya  

kupata barua  ya kushindwa kwake , ataandika  barua  kwa katibu wa Bodi  

ya Zabuni kuomba apewe  maelezo ya  kushindwa  kwake, na  Katibu  

atajibu  barua  hiyo  kumjulisha  vigezo vya  kushindwa kwake  bila kutoa 

habari ya  mzabuni mwingine.  

iv. Ndani ya siku 30 baada ya kupewa barua ya ushindi mzabuni atatakiwa 

kuwa amesaini Mkataba wa kazi hiyo. Mshindi wa zabuni atakayeshindwa 

kusaini mkataba katika muda huo uliotajwa bila sababu zozote za msingi 

zilizotolewa na kukubaliwa na Halmashauri ya Wilaya ya Arusha , atakuwa 

amepoteza nafasi yake ya ushindi na nafasi yake kutolewa kwa mshindi wa 

pili. 

v. Ndani ya siku 14, mzabuni aliyeshinda anatakiwa kuleta dhamana ya 

mkataba/kazi (PERFOMANCE BOND) Ambayo sawa na makadirio 



ya Kamisheni (%) ada ya miezi 3 ya kiasi alichoomba., iwapo hatafanya 

hivyo katika kipindi hicho, zabuni hiyo atapewa mshindi wa pili.  

 

5. Wazabuni wana haki ya kuomba kupitiwa upya maamuzi ya kutolewa mkataba 

wa ununuzi kulingana na SEHEMU II (j) ya Kanuni za Ununuzi katika Sekta ya 

Umma (Bidhaa, Kazi, Huduma Zisizo za Ushauri na Kitaalamu na uuzaji wa 

Mali za Umma  kwa  Zabuni), na  Tangazo la Serikali Na. 446 la mwaka 2013 

 

MASHARTI YA MKATABA: 

 

1. Tafsiri ya Maneno; 

 

Katika Mkataba huu maneno yafuatayo yatakuwa na maana kama ilivyonyumbuliwa hapa:- 

 

“Mkataba” Ina maana ya masharti ya mkataba, makubaliano na viambatishi, pamoja 

na jedwali la viwango vya ushuru.  

Nyaraka zitakazofanya mkataba ukamilike ni pamoja na; 

      a. Fomu ya Mkataba iliyojazwa na kusainiwa kikamilifu 

     b. Barua ya kukubaliwa kushinda zabuni 

       c. Maombi  yaliyowasilishwa na mzabuni ambayo yatakuwa na; 

i. Mchanganuo wa maoteo ya mapato na matumizi ya mzabuni 

ii. Wataalam alionao mzabuni 

iii. Mchanganuo wa Kazi 

iv. Fomu ya zabuni iliyojazwa na kusainiwa 

v. Power of Attorney/Affidavit 

 

“Wakala” Ina maana ya mtu, au watu au Kampuni ambayo ilikuwa imeomba Zabuni 

ya Uwakala na amekubaliwa/imekubaliwa na Halmashauri ni pamoja na 

mwakilishi wa wakala. 

 



“Ushuru/Ada” Ina maana ni fedha yoyote ambayo wakala anakusanya kama 

ilivyobainishwa kwenye jedwali kwa viwango, na Sheria ndogo za 

Halmashauri.  

 

“Mkurugenzi” Ina maana ya Mkurugenzi mtendaji wa Halmashauri ya au Kaimu.  

  

“Halmashauri” Ina maana ya Halmashauri ya wilaya ya  Arusha. 

 

“Viambatanisho” Ina maana ya Sheria Ndogo za Halmashauri, Maombi ya Wakala, Matokeo 

ya Utafiti na Hadidu za rejea. 

 

“Afisa Msimamizi” Ina maana ya Mweka Hazina, Afisa Biashara au Afisa Masoko au Afisa 

Mwingine yeyote atakayeteuliwa na Mkurugenzi ili kuweza kusimamia 

uendeshaji wa kila siku wa masoko au maeneo mengine ya mapato ya 

Halmashauri. 

 

2. Utekelezaji wa Mkataba: 

 

Wakala atahakikisha kuwa anatekeleza mkataba huu kwa mujibu wa masharti na 

makubaliano kama yalivyoainishwa na mkataba huu.  Iwapo Wakala ataona kuwa kuna 

tofauti kinyume na makubaliano ya awali, ataiarifu Halmashauri mapema 

iwezekanavyo na kuomba maelekezo/marekebisho kuhusiana na tofauti hizo kadri 

itakavyoonekana inafaa. 

 

3. Utaratibu wa Malipo : 

Wakala atailipa Halmashauri fedha kwa mujibu wa mkataba kabla au tarehe 25 ya kila 

mwezi kabla ya kuanza kukusanya mwezi unaofuatia [in-advance]. 

 

Iwapo wakala atashindwa kuilipa Halmashauri kabla au tarehe tajwa hapo juu; 

atakabiliwa na sharti la 6 la masharti ya mkataba, hapo chini.  



Wakala atawajibika kulipa Halmashauri moja kwa moja Benki ya N.M.B.  tawi la 

NMB Sekei  account ya Jumla ya wilaya ya Arusha Na.40801200347 (GENERAL 

ACCOUNT)  ya Halmashauri ya wilaya ya  Arusha na kuwasilisha Hati ya Malipo 

(Bank pay in slip)  

 

4. Utunzaji wa Kumbukumbu: 

Wakala atalazimika kuwa na “Cash-book” ambayo atakuwa anaingiza makusanyo yote 

ya kila siku anayokusanya kama ilivyoainishwa na Mwongozo wa Fedha za Serikali za 

Mitaa (1997) (Financial Memorandum). Halmashauri itakuwa na wajibu wa kuikagua 

cash book hiyo kwa mujibu wa kanuni za fedha za Serikali za Mitaa.  

 

5. Mabadiliko ya Mkataba: 

Mkataba huu unaweza kufanyiwa mabadiliko kwa makubaliano ya kimaandishi 

ambayo yatasainiwa na pande zote mbili. Mabadiliko yote yatakayofikiwa yatakuwa ni 

kiambatanishi katika mkataba huu. [Addendum to the cotract.] 

 

6. Haki ya kuvunja Mkataba. 

Bila ya kuathiri sharti la tatu upande wowote ukiwa na sababu utaweza kuvunja 

mkataba kabla ya muda wake kwisha, hata hivyo, itafanyika hivyo baada ya kutoa 

notisi ya maandishi ya mwezi mmoja (Siku 28) kwa upande wa pili.  

 

Wakala atakuwa amevunja mkataba, iwapo atakuwa amefanya moja au zaidi ya makosa 

yafuatayo: 

(a) Kulipa ushuru pungufu kinyume na masharti ya mkataba, 

(b) Kutotumia risiti za Halmashauri katika kukusanya ushuru, 

(c) Kufanya jambo lolote ambalo ni kinyume na taratibu, kanuni na sheria za 

nchi na Halmashauri kwa ujumla. 

 

 



7. Fidia: 

Halmashauri haitawajibika kwa vyovyote vile kwa hasara ya aina yoyote ile ambayo 

wakala atakuwa amepata kutokana na utekelezaji wa mkataba huu, isipokuwa kama 

sheria itasema hivyo. 

 

8. Usuluhishi wa migogoro: 

Ikiwa Halmashauri na Wakala watashindwa kukubaliana na utekelezaji au tafsiri ya 

kipengele chochote cha mkataba huu mgogoro huo utapelekwa kwa msuluhishi ambaye 

ni Mkuu wa Mkoa wa Arusha. 

 

9. Mawasiliano: 

Mawasiliano au maelekezo yoyote yanayohusiana na mkataba huu yatakuwa katika 

maandishi na yatapelekwa kwa “dispatch” au kwa njia ya “Registered Mail”. 

 

10. Sheria: 

Mkataba huu utatawaliwa na Sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania pamoja na 

sheria ndogo za Halmashauri ya Wilaya ya Arusha.   

 

 

Imetayarishwa na Halmashauri ya Wilaya ya Arusha 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



MASHARTI MAALUM YA ZABUNI 

 

Na Kifungu Maelezo 

 

 1.1 1. Maelezo ya jumla 

1.a. Mtoa Zabuni…Halmashauri ya Wilaya ya  Arusha 

1.b. Msimamizi wa kazi hiyo Mkurugenzi wa Mtendaji , Arusha 

1.c. Tarehe ya kuanza mradi ................., 2018, 

1.d. Tarehe ya kumaliza mradi Juni 30, 2019 

1.e. Nyaraka zifuatazo pia zitakuwa ni sehemu ya mkataba; 

i. Hati ya uthibitisho ki-sheria (Power of attorney), 

ii. Fomu ya maombi ya zabuni, 

iii. Masharti maalum ya zabuni, 

iv. Maelezo kwa wazabuni, 

v. Fomu ya Dhamana, 

vi. Masharti ya mkataba. 

1.f. Eneo la kazi: Ndani ya Halmashauri ya wilaya ya  Arusha 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



   MCHANGANUO WA MAOTEO YA MAPATO NA MATUMIZI  

(Statement of Projections of Revenues, Expenses and Profit) 

 

MCHANGANUO WA MAOTEO YA MAPATO NA MATUMIZI 

Na Maelezo ya Mapato Maoteo (Tshs) Jumla Maelezo 

1(a)     

1(b)     

1(c)     

 Maelezo ya Matumizi    

2 Watumishi - Mishahara    

3 Wasimamizi - Mishahara    

4 Matumizi mengineyo(A1)    

5 Gharama za usafi na utunzaji 

mazingira 

   

6 1(a,b,c) –(2+3+4+5+6)    

7 Faida (isizidi 20% ya Na.6)    

8 Kiwango cha marejesho(Na.6-

Na7) 

   

     

 

 

 

 

FOMU ZA ZABUNI 

 

 

(i) FOMU YA MAOMBI  YA  ZABUNI 

 

                                                 
A1Matumizi mengineyo ni kama kodi za serikali, gharama za uendeshaji ofisi n.k. 



[Ingiza nembo, Anwani Kamili ya Posta, na simu, fasimili na namba ya teleksi na anwani ya 

Barua pepe] 

 

FOMU YA MAOMBI YA ZABUNI 

 

                                 …….. …………. 

[Tarehe] 

 

Kwa: MKURUGENZI MTENDAJI 

          HALMASHAURI YA WILAYA YA ARUSHA 

         S.L.P.2330, 

        ARUSHA. 

Tunaahidi kutoa [Ingiza maelezo ya huduma   na namba ya  Zabuni ] kulingana na Masharti ya 

Mkataba yanayofuatana na Zabuni hii kwa bei ya Mkataba ya [Ingiza asilimia  katika maneno, 

tarakimu ]  

Pia tunaahidi kukamilisha huduma iliyotajwa katika kipindi cha [Ingiza kipindi] ambacho 

kinajumuisha kipindi cha maandalizi. 

 

Zabuni  hii pamoja na barua yako ya kukubali kwa maandishi vitafanya mkataba   unaotufunga 

sisi pamoja. Tunafahamu kuwa hulazimiki kukubali kiwango cha chini au juu cha  zabuni yoyote 

kati ya zabuni  unazopokea. 

 

Tunathibitisha kuwa zabuni hii imetimiza masharti kama yanavyotajwa katika  Mwaliko wa 

zabuni. 

Sahihi Idhinishwa: ……………………………………………………………… 

Jina na Cheo cha Mweka Sahihi: …………………………………………...... 

Jina la Mtoa Huduma: ………………………………………………………… 

 

Tarehe,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, 

 

Muhuri wa Taasisi /kampuni 



                  (ii) FOMU YA MAELEZO  YA MUOMBAJI 

 

 

ZABUNI NAMBA …………………………………………….. 

  

ZABUNI YA WAKALA NA UKUSANYAJI MAPATO YA 

……………………………………………………………………………KWA    MWAKA 

2018/2019 

  

JINA LA MWOMBAJI ………………………………………………………......... 

 

1 TAARIFA ZA MAWASILIANO:  

1.1 Anuani:………………………………………………….......... 

1.2 Simu:  ……………………………………………………....... 

1.3 Simu ya Mkononi:  ………………………………................ 

1.4 Namba ya Fax:  ……………………………………….......... 

1.5 Barua Pepe:  …………………………………………........... 

1.6 Mahali Ofisi zilipo:  ……………………………................... 

2 NAMBA YA HATI YA USAJILI ………………………. MWAKA ………….. 

3 NAMBA YA UTAMBULISHO WA MLIPA KODI (TIN) ………………….................. 

VAT, ..................... 

4 LESENI YA BIASHARA NAMBA ……………….. MWAKA INAYOISHIA 

……………… 

5 NINAOMBA ZABUNI YA:      

5.1 Kukusanya Mapato ya ………………………………………. 

5.2 Ambayo ni zabuni Namba …………………………………..                                             

6 KIASI (%) NITAYOCHOILIPWA  HALMASHAURI KWA MWEZI  

AU NI ASILIMIA .............................................(NGAPI KAMA UNATARAJIWA KULIPWA 

KWA ASILIMIA YA MAKUSANYO) 

 

(Ambatanisha mchanganuo wa maoteo ya mapato unayotarajia kukusanya, matumizi na 

malipo kwa Halmashauri), NB:  Matumizi yajumuishe gharama za Usafi, Ulinzi, Maji na 

Umeme (kwa uwakala wa masoko) 



 

MUHTASARI    - Mapato [Revenues]            

     - Matumizi [Expenditure] 

                        - Ziada/Ghafi [Gross Income] 

 

 

7 WADHAMINI: 

 

i.   Jina …………………….Saini ……………………….Anuani …………………… 

 

ii. Jina……………………..Saini ……………………….Anuani……………………. 

 

iii.Jina …………………….Saini ……………………….Anuani …………………… 

 

 

8  NAMBA YA STAKABADHI ULIYOLIPIA MAOMBI YA ZABUNI HII     

          NI:  ……………………………………………………………………………… 

              (Ambatanisha nakala ya stakabadhi) 

 

9   KIASI NINACHODAIWA NA HALMASHAURI NI TSHS. …………….... 

              (Taja deni lolote unalodaiwa na Halmashauri liwe linatokana na Zabuni 

                zilizotangulia; kodi, ada au ushuru mbalimbali na ni la kipindi gani). 

 

10 ORODHESHA SEHEMU ULIZOWAHI KUFANYA KAZI, AINA YA KAZI 

ZINAZOFANANA NA KAZI HII UNAYOOMBA PAMOJA NA  THAMANI YA KILA 

KAZI KWA MWAKA, KATIKA KIPINDI CHA MIAKA MITATU (2) ILIYOPITA:- 

 

(Mzabuni anaweza kuandika kwenye karatasi nyingine na kuambatanisha, iwapo nafasi hii 

haitoshi pia atoe namba za simu na anuani ya mhusika mkuu wa taasisi hiyo anayeweza kueleza 

taarifa ya kazi alizozifanya) 

 

NA. TAASISI 

ULIYOFANYA 

KAZI 

AINA YA 

KAZI 

KIPINDI 

CHA 

MKATABA 

THAMANI 

YA KAZI 

KWA 

MWAKA 

MAWASILIANO 

YA MHUSIKA 

KATIKA 

TAASISI HIYO 

      

      

      

      

      

      

      

      

      



      

      

      

      

      

11 UTHIBITISHO WA MLIPA KODI ZA SERIKALI (mfano :-VAT,TIN,n.k.) 

(ambatanisha nakala za vielelezo hivyo)  

 

 

12 MAELEZO YA MWOMBAJI: 

(Kipengele hiki kinamhusu mwuombaji binafsi ambaye si kampuni) 

Toa maelezo kuhusu: 

 

13.1 Historia ya Elimu na Uzoefu wa Mwombaji 

-

Historia…................................................................................................................... 

………………….…………………………………………………………......... 

…………………...…………………………………………………………....... 

………………………………………………………………………………...... 

  -  Elimu: 

                                  ………………………………………………………………........................ 

    

      - Uzoefu: 

               

……………………………………………………………………………..................... 

          ……………………………………………………………………………........................ 

 

14. ELIMU/UJUZI NA UZOEFU WA WATUMISHI (Waombaji wote wajaze) 

 

a. Wataalamu (Key Staff) 

 

S/N JINA CHEO ELIMU/UJUZI UZOEFU 

1     

2     

3     

4     

5     

 

b. Watumishi wengine: 

 

KADA IDADI UZOEFU MSHAHARA KWA 

KILA MTUMISHI 

    



    

    

 

c. Matarajio, Mafanikio na matatizo: 

                       (Unayotegemea kukutana nayo) 

 

(i) Matarajio: 

…………………………………………………...….................................. 

………………………………………………………………………………............. 

………………………………………………………………………………............ 

 

(ii) Mafanikio: …………………………………………………...................... 

………………………………………………………………………………............... 

 

(iii) Matatizo: ………………………………………………………........................ 

 ……………………………………………………………………………..................... 

 

 

NB:  Maelezo haya (kipengele cha 14) yanaweza kuandikwa kwenye karatasi nyingine katika 

mpangilio ulivyoonyeshwa hapo juu na kuambatanishwa pamoja na fomu  hii) 

 

 

15.  ORODHA YA VIAMBATANISHO: 

a) Vyeti vya Elimu na Utaalamu viambatanishwe 

b) Stakabadhi ya ununuzi wa zabuni (iambatanishwe) 

c) Leseni ya biashara (nakala iambatanishwe) 

d) Usajili wa mlipa kodi (TIN, VAT) (nakala iambatanishwe) 

e) Mahesanu ya Mwaka Yaliyokaguliwa kwa lipindi cha miaka miwili iliyopiya 

f) Company Profile 

i. (Memorundam and Articles of Associations for registered Limited     

companies and certificates and extracts for registered business names) 

g) Hati ya uthibitisho wa kisheria – Power of attorney (ambatanisha nakala halisi) 

h) Affidavit form (iambatanishwe) 

i) Picha ya Muombaji au Viongozi wa Kampuni 

 

16.   WAOMBAJI WA ZABUNI YA UWAKALA WA MAEGESHO YA MAGARI  

       

        (Pick-ups na Magari mengine) 

Mwombaji atoe mchanganuo wa maoteo yake ya mapato kwa kila aina hapo juu kama 

ifuatavyo 



 

1. Pick-ups Tshs………………………………… 

2. Magari mengine Tshs………………………………….  

      (Magari mengine: Ni magari yote ya binafsi, mashirika na taasisi mbalimbali.  

 

 

Magari yasiyohusika katika kundi hili ni magari yenye usajili wa namba za SM, ST. JW,PT, 

ambulance, Taxi magari ya zimamoto na magari yanayofanya usafi katika eneo la 

Halmashauri) 

 

UTHIBITISHO:  Nathibitisha kwamba maelezo niliyoyatoa kwenye Nyaraka hii ya 

zabuni (Tender Document) pamoja na yale yaliyomo kwenye 

viambatanisho vyake ni sahihi na kweli. 

 

Sahihi Idhinishwa: ……………………………………………………………… 

Jina na Cheo cha Mweka Sahihi: …………………………………………...... 

Jina la Mtoa Huduma: ………………………………………………………… 

 

Tarehe,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, 

 

 

Muhuri wa Taasisi /kampuni 

        

 

(III) FOMU ZA DHAMANA YA ZABUNI (Security Forms) 

 

1.Bid-Securing Declaration  

Date: [insert date (as day, month and year)] 

Bid No.: [insert number of bidding process] 

 

 

To: DISTRICT EXECUTIVE DIRECTOR 

      ARUSHA DISTRICT COUNCIL 

       P.O.BOX 2330 ARUSHA, 

We, the undersigned, declare that:     

We understand that, according to your conditions, bids must be supported by a Bid-Securing 

Declaration. 



We accept that we will automatically be suspended from being eligible for bidding in any contract 

with the Purchaser for the period of time of two years, starting on 1st  JULY 2018 if we are in 

breach of our obligation(s) under the bid conditions, because we: 

(a)  have withdrawn our Bid during the period of bid validity specified in the Form of Bid; or 

(b)  having been notified of the acceptance of our Bid by the Purchaser during the period of bid 

validity, (i) fail or refuse to execute the Contract, if required, or (ii) fail or refuse to furnish 

the Performance Security, in accordance with the ITB 

We understand this Bid Securing Declaration shall expire if we are not the successful Bidder, upon 

the earlier of (i) our receipt of your notification to us of the name of the successful Bidder; or (ii) 

twenty-eight days after the expiration of our Bid. 

Signed: [insert signature of person whose name and capacity are shown]  

In the capacity of [insert legal capacity of person signing the Bid Securing Declaration]  

Name: [insert complete name of person signing the Bid Securing Declaration]   

Duly authorized to sign the bid for and on behalf of: [insert complete name of Bidder] 

 

Dated on ____________ day of __________________, _______ [insert date of signing] 

Corporate Seal (where appropriate 

 

 (IV) FOMU YA KIAPO CHA UAMINIFU (Integrity) 

 

UNDERTAKING BY BIDDER ON ANTI – BRIBERY POLICY/ 

 CODE OF CONDUCT AND COMPLIANCE PROGRAMME 

 

(1) Each Bidder must submit a statement, as part of the bid documents, in either of the two 

given formats which must be signed personally by the Chief Executive Officer or other 

appropriate senior corporate officer of the bidding company and, where relevant, of its 

subsidiary in the United Republic of Tanzania. If a bid is submitted by a subsidiary, a 

statement to this effect will also be required of the parent company, signed by its Chief 

Executive Officer or other appropriate senior corporate officer. 

 

(2) Bidders will also be required to submit similar No-bribery commitments from their 

subcontractors and consortium partners; the Bidder may cover the subcontractors and 

consortium partners in its own statement, provided the Bidder assumes full responsibility.  

 

(3) (a) Payment to agents and other third parties shall be limited to appropriate compensation for 

legitimate services. 

  



(b) Each Bidder will make full disclosure in the bid documentation of the beneficiaries and 

amounts of all payments made, or intended to be made, to agents or other third parties 

(including political parties or electoral candidates) relating to the bid and, if successful, the 

implementation of the contract. 

 

(c) The successful Bidder will also make full disclosure [quarterly or semi- annually] of all 

payments to agents and other third parties during the execution of the contract. 

  

(d) Within six months of the completion of the performance of the contract, the successful 

Bidder will formally certify that no bribes or other illicit commissions have been paid. The 

final accounting shall include brief details of the goods and services provided that are 

sufficient to establish the legitimacy of the payments made.  

 

(e) Statements required according to subparagraphs (b) and (d) of this paragraph will have to 

be certified by the company's Chief Executive Officer, or other appropriate senior corporate 

officer.  

(4) Bids which do not conform to these requirements shall not be considered.  

(5) If the successful Bidder fails to comply with its No-bribery commitment, significant 

sanctions will apply. The sanctions may include all or any of the following: 

a) Cancellation of the contract; 

b) Liability for damages to the public authority and/or the unsuccessful competitors in 

the bidding possibly in the form of a lump sum representing a pre-set percentage of 

the contract value (liquidated). 

 

(6) Bidders shall make available, as part of their bid, copies of their anti-Bribery Policy/Code 

of Conduct, if any, and of their-general or project - specific - Compliance Program.  

 

(7) The Government of the United Republic of Tanzania has made special arrangements for 

adequate oversight of the procurement process and the execution of the contract, and has 

invited civil society and other competent Government Departments to participate in the 

oversight. Those charged with the oversight responsibility will have full access to all 

documentation submitted by Bidders for this contract, and to which in turn all Bidders and 

other parties involved or affected by the project shall have full access (provided, however, 

that no proprietary information concerning a Bidder may be disclosed to another Bidder or 

to the public) 

 

SERIKALI YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA   

 

MEMORANDA KWA AJILI YA SERA DHIDI YA RUSHWA  

 

 

Sisi [Ingiza jina la Mzabuni] tunaweka umuhimu katika zabuni ya ushindani unaofanyika 

kwa misingi ya haki na huru na isiyoruhusu unyanyasaji. Tunapenda kuthibitisha kuwa 

hatutatoa wala kuwezesha moja kwa moja au siyo moja kwa moja ushawishi usiofaa au 



zawadi kwa ofisa ye yote wa umma, ndugu zake au watu wenye uhusiano wa kibiashara, 

kuhusiana na kotesheni hii au baadaye katika utekelezaji wa mkataba kama tutafanikiwa. 

 

 

Tunayo Sera Dhidi ya Rushwa /Kanuni za Maadili na Programu ya ukubalifu 

inayojumuisha hatua zote za maana na muhimu kuhakikisha kuwa ahadi yetu ya kutotoa 

rushwa iliyotolewa katika maelezo haya itazingatiwa na menejimenti yetu na waajiriwa na 

pia watu wengine wote wanaofanya kazi nasi katika miradi ya sekta ya umma au mkataba 

ikiwa ni pamoja na wakala, washauri, wabia wetu, wakandarasi wasaidizi na watoa huduma 

wetu. Nakala zetu za Sera Dhidi ya Rushwa /Kanuni za Maadili na Programu ya Ukubalifu 

zimeambatishwa. 

 

 

______________________________ _______________ 

(Jina la Mtu aliyepewa Mamlaka) Sahihi 

 

________________ 

Tarehe 

 

 

_________________________________ 

                                                               Muhuri/ Alama ya Kampuni  

 

 

 

 


