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Arusha Dc Kazi Inaendelea

MRADI WA UPANUZI WA
MIUNDOMBINU ZAHANATI YA
MWANDET KUWA KITUO CHA AFYA
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KUHUSU MRADI

Na Elinipa Lupembe

Serikali ya awamu ya sita, inayoongozwa na Mhe.
Samia Suluhu Hassan inaendelea na utekelezaji wa
mkakati wa kuboresha huduma za afya nchini kwa
kusogeza huduma karibu na wananchi lengo likiwa
ni kuondoa vifo vya kina mama na watoto wakati wa
kujifungua.

Kufuatia mkakati huo Serikali imetoa kiasi cha
shilingi milioni 590 kwa ajili ya upanuzi wa zahanati
ya Mwandeti kuwa Kituo cha Afya, ili kurahisisha
upatikanaji wa huduma za afya kwa wanachi
waishio maeneo ya pembezoni.

Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya Arusha,
Selema Msumi, ameweka wazi kuwa kiasi hicho cha
fedha kimetumika kujenga jengo la wagonjwa wa nje
(OPD), jengo pacha la mama na mtoto na upasuaji
(maternity ward & theater), jengo la maabara,jengo
la mionzi, jengo la kufulia pamoja na nyumba ya
watumishi ya kuishi familia tatu (3in 1).

"Katika fedha hizi, shilingi milioni 500 ni fedha za
tozo ya miamala ya simu, na milioni 90 ni fedha za
mapambano dhidi UVIKO 19, na tayari hyumba ya
watumishi imekamilika na wameanza kuishi kwenye
nyumba hiyo". Amesisistiza Msumi.

Nao wananchi wa Kata ya Mwandeti wameendelea
kuishukuru Serikali ya awamu ya sita, kwa kuwapa
fedha za ujenzi wa kituo cha afya, huduma ambazo
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hapo awali walitembea umbali mrefu kuzifuata huku
wakitumia gharama kubwa za matibabu na usafiri
hasa wakati wa usiku.

Diwani wa kata ya Mwandeti Mhe. Logolie Lukumay,
amesema kuwa, uwepo wa kituo cha afya Mwandet
kitasaidia wananchi ambao waliteseka kutafuta
huduma za afya kwa gharama kubwa na wengine
kupoteza maisha kwa kukosa huduma za haraka.

Naye Mganga Mfawidhi Zahanati ya Mwandeti, Dkt.
Aidan Martine amesema kuwa, uwepo wa nyumba
za watumishi katika eneo la kazi, utawaongezea ari
ya kufanya kazi na weledi katika kutekeleza
majukumu yao, ikiwa ni pamoja na utoaji na
upatikanaji wa huduma kwa wagonjwa kwa urahisi
na kwa haraka kwa muda wote wa siku.

"Daktari na wauguzi waishipo ndani ya eneo la kazi,
Inawarahisishia utekelezaji wa majukumu yao ya
kazi, kuingia kazini kwa wakati, kutoa huduma kwa
haraka hususani huduma za 'emergence’ hasa
wakati wa usiku, lakini pia inaongeza wigo kwa
wagonjwa kupata huduma kwa saa 24" Dkt. Martine.

Zahanati ya Mwandeti iko umbali wa zaidi ya Km 47
kutoka makao makuu ya halmashauri, eneo ambalo
wananchi wake waliteseka kwa muda mrefu kwa
kutembea umbali mrefu kutafuta huduma za afya
jambo ambalo lilipelekea baadhi ya watu kupoteza
maisha kwa kukosa ama kupata huduma kwa
kuchelewa.
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JENGO LA WAGONJWA WA NJE (OPD)
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JENGO LA MAABARA (LABORATORY)
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JENGO LA MIONZI (X-RAY)
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JENGO LA MAMA NA MTOTO( MARTENITY WARD)
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Fuatilia kurasa zetu za Mitandao ya kijamii kwa habari na matukio mbalimhali ziqaioeﬁ"esha
utekelezaji wa shughuli za Maendeleo katika Halmashauri ya Arusha kama zilivyoainishwa hapa chini.
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